Tình hình là mình đang vật lộn với cái máy 2 ngày nay thử mọi cách nhưng đều không có tác dụng

Lỗi hiện tại của mình là .Net framework 4 has not been installed because hresult 0xc8000247

Mình đã tiến hành search Google và thử mọi cách cho tới lúc này vẫn không thể cài được Net Framework và không thể cài được nó dẫn tới việc không thể chạy được trình điều khiển của card AMD và dẫn tới không nhận được Driver card luôn

Trước đây mình cài lại windows thì nếu cài driver cho VGA thì nó tự cài Net framework 4.5 cho mình luôn, chả hiểu tại sao lần này nó lại dở chứng thế. Vào Program & Features thì trước luôn có Visual C + 2012 và Net Framework 4.5, giờ thì không có Net Framework.

Mong cao nhân nào giúp đỡ mình trường hợp này vì quả thực là mình gần như hết cách rồi >.<

FOLDER HÌNH ẢNH CỤ THỂ:

Bạn nào có thể giúp thì Phần mềm mình qua

YH: tuyen_robeloo

STD: 0906999472

Mình ở TPHCM nhé

Máy không thể update được luôn bạn ơi

"Windows update cannot currently check for updates because the service is not running. You may need to restart your computer"

Bạn thư cách này xem

1. Ấn tổ hợp phím windows + R

2. Gõ dòng lệnh services.msc rồi nhấn Ok, bảng thông báo Services sẽ hiện lên.

3. Tìm đến dòng lệnh Windows Update.

4. Kích chuột phải vào dòng lệnh đó, rồi chọn Propesties

5. Trong mục Status type kích vào mũi tên để chọn Automatic, rối Aply + Ok.

6. Lại kích chuột phải dòng lệnh Windows Update, rồi chọn Stats.(bạn phải để Windows Update ở chế độ Running và Automatic nhé ).

7. Khởi động lại máy và tiến hành Upload Net framework 4 lại từ đầu, nếu k Up được có lẽ cài lại bản windows khác.

Yuan

Cái này cài lại windows gốc rồi update là được mà bác, bác thử lại xem, bệnh này em cũng bị rồi

Các chủ đề có liên quan khác