Mọi người giúp mình về một số vấn đề này với nhé, tks mọi người nhiều.

1. Làm sao căng giữa ở chữ trong 1 khung

2. Chèn 1 đoạn video theo kiểu: đầu tiên là xuất hiện clip (chỉ cái hình clip thôi), sao vài giây thì đoạn phim tự chạy, nhưng sử dụng hiệu ứng Trigger vào hình để ngưng chiếu phim tạm thời (Pause) mình làm phải như thế nào. Mình làm khi nhấn chuốt để Pause thì nó toàn tự chạy lại video từ đầu ^^

3. Xuất hiện hình ảnh lần lượt (tự động) sao đó tạo Group tất cả hình và cho nó tự động xuất hiện cùng lúc. Mình Group nó rồi, nhưng lúc đầu nó không hiện từng ảnh nữa, mà nó hiện luôn cả Group, cái này mọi người làm như thế nào, có cần làm thêm 1 lượt ảnh nữa đè lên ảnh dưới không, để ảnh dưới tự động xuất hiện từng ảnh, rồi Group ảnh trên.

4. Cái này quan trọng nè, làm sao liên kết được video, nhạc vào được trong pp luôn, mình làm ở máy mình ok, nhưng copy sang máy khác thì video và nhạc không phát được nữa, hôm trước mình gữi cái pp bằng mail, kết quả đứa bạn nó không xem được cả video và nhạc.

Tks mọi người nhiều nhé.

nguyen.bbi98

Xin mọi người giúp đỡ về một số thứ trong PowerPoint

Bạn đang dùng PowerPoint của bộ Office nào, nếu thường xuyên trình chiếu thì khuyên nên dùng Office 2013.

1. Bạn cứ chọn đối tượng rồi chọn căn giữa thôi chứ có gì khó khăn đâu nhỉ

3. Để thiết lập chạy tự động thì bạn lần lượt click vào từng đối tượng theo trình tử bạn muốn xuất hiện. Chọn sang thẻ Animations >>> chọn hiệu ứng >>> phần start bạn chọn "After Previous" chỉnh phần thời gian duaration khoảng 0.5 đến 1.25s là đẹp

4. Dùng Office 2013 nó sẽ tự động đồng bộ luôn nhạc và video của bạn vào trong PowerPoint

Các chủ đề có liên quan khác