le_tuandt_2503

Máy của mình là HP dv3 4019TX

Mình có vấn đề mong các bạn có thể giúp đỡ

Bàn phím của mình bị lỗi mũi tên sang phải ( ấn không si nhê) nhưng khi khỏi động máy nếu mình click vào 1 icon trên màn hình thì nó sẽ nhảy sang các icon bên cạnh

Mong các bạn giúp đỡ, Thank đã quan tâm

gdpt_kyvien_nt

Thay bàn phím, chuột khác vào thử xem do lỗi phần nào, do bàn phím thì bác tháo ra vệ sinh, lau chùi xem thế nào

Bi_Yo

Chắc phím phải bị kẹt nên ở trạng thái luôn nhấn xuống rồi Xử lí ra sao vậy bạn chi giùm mình đi

thaoanhtranthi

bàn phím kẹt. cái này mà cài lại windows thì xác định nhé, không vào được windows đâu.RIP

nếu chơi game thì tốt nhất là thay bàn phím. không chơi thì tháo ra vệ sinh đi. HD tự tìm

Máy của mình là HP dv3 4019TX

Mình có vấn đề mong các bạn có thể giúp đỡ

Bàn phím của mình bị lỗi mũi tên sang phải ( ấn không si nhê) nhưng khi khỏi động máy nếu mình click vào 1 icon trên màn hình thì nó sẽ nhảy sang các icon bên cạnh

Mong các bạn giúp đỡ, Thank đã quan tâm Em nó bị kẹt hay chập mạch thôi...tháo ra vệ sinh và gỏ nhẹ liên tục nhiều lần hay lift nhẹ tí nha. Nếu không hết thì thay bàn phím khác thôi...

Placido

Dùng phần mềm KeyTest kiểm tra xem bàn phím hiện đang thế nào? Bạn biết tháo thì thử tháo ra vệ sinh xem, còn nếu vẫn không được thì phải mang ra thợ thôi.

Các chủ đề có liên quan khác