L0v3_M0n3y

Mình dùng chrome để vào facebook - mật khẩu với tên đăng nhập thì chrome nó lưu rồi nhưng mỗi lần tắt chrome đi rồi bật lại nó lại bắt đăng nhập lại 1 lần nữa mặc dù chrome nó vừa lưu tên đăng nhập và mật khẩu ! các bạn giúp hộ e phát chứ mỗi lần thế nó lại sms đến điện thoại đến khổ

peheo1510

Lưu tên đăng nhập và mật khẩu là một chuyện còn chuyện luôn luôn trong tình trạng vừa đăng nhập là một chuyện khác.
Cái này phải nhờ đến cookie, khi đăng nhập thường bạn sẽ thấy tùy chọn "Remember me" hay câu khác tương tự trên hầu hết các trang web. Khi đánh dấu vào thì trang web sẽ tạo ra cookie giúp bạn luôn luôn đăng nhập tự động tại trang này.
Bạn nên tìm tùy chọn đó trên facebook là vừa

Federico

Đó là quy trình bảo mật của nó. Tại bác lúc thì đăng nhập bằng máy tính, lúc bằng điện thoại nên có thế.
Sau bác chỉ đăng nhập 1 cái thôi thì sẽ ok.

tctuvan

Chia sẻ thêm
gần đây có 1 số bác hỏi mình
- Cách để xóa tên đăng nhập đã lưu trên facebook chrome?
- cách xóa bỏ nhật ký hoạt động trên facebook

Vấn đề 1:

Mình sẽ chia sẻ cách này:
chú ý: Cách này đơn giản, nhưng với cách này nó sẽ xóa hết tất cả thông tin dữ liệu người dùng trên Chrome chứ không chỉ bạn. Firefox cũng tương tự.

Trong Chrome bấm Ctrl + Shift + Del hay vào bằng Menu >> Tools > Clear Browsing Data
Vào đây bạn có thể chọn để xóa các lịch sử trang web đã vào, Autofill form data....

Nhưng nếu bạn chỉ muốn xóa dữ liệu tên đăng nhập thì chỉ Chọn "Autofill form data" rồi OK. Xong

Vấn đề 2:
Bạn vào trang cá nhân của mình, thấy cái feed nào không thích thì xóa đi. Quá đơn giản

Các chủ đề có liên quan khác