Walworth

các bạn cho mình hỏi là mình đang xài trình duyệt chrome phiên bản 33 và idm 6.19 build 2,sao mỗi lúc mình xem youtube muốn down video về mà không thấy idm tự động bắt link gì cả,bạn nào rành xin bày giúp mình cách khắc phục với,thanks các bạn

sh0ck_ke_ta0

vô idm, download > options > thẻ general > kick chọn dòng use advanced ..... chọn google chrome... về cơ bản là thế, bạn ktra xem, chưa được ta sẽ nghĩ cách khác.

Brasil

................

..

Bạn nhìn cái ảnh nếu bạn thấy ô "sử dụng tích hợp trình duyệt nâng cao" nó chưa có đánh dấu check thì bạn chọn dấu cho nó OK

Nếu khi mở ra mà nó đã có rồi thì bạn xóa cái đấu check đó nó hiện gì bạn cứ OK , sau đó thì các trình duyệt sẽ không còn tích hợp IDM nữa.

Kế đến bạn đánh lại cái đấu check vào cái ô đó OK

Sau đó vào vào youtube thử xem

p3kut3_jub0ypr0

mình đã làm theo các cách mà các bạn đã chỉ rồi restart lại máy tính mà idm vẫn không tự động bắt link được,mình pó tay rồi,mình dùng chrome 33

p/s:IE thì idm vẫn bắt link bình thường,nhưng mình lại chỉ thích xài chrome mới chán chứ

Davi

Vậy IDM của bạn đã cài bản mới nhất chưa và bạn hãy kiểm tra IDM ở chrome://extensions đã được kích hoạt chưa

tranlongtuong

Vậy IDM của bạn đã cài bản mới nhất chưa và bạn hãy kiểm tra IDM ở chrome://extensions đã được kích hoạt chưa idm đã ở bản mới nhất và mình đã kiểm tra IDM ở chrome://extensions thì đã ấn dấu tích và được kích hoạt rồi bạn

Leroux

mình đã thử idm 6.19 với chrome 33 và nó không tương thích , và phải về 6.18 build 9 . mọi chuyện lại ổn

kElly_nh0kpump

mình đã làm theo các cách mà các bạn đã chỉ rồi restart lại máy tính mà idm vẫn không tự động bắt link được,mình pó tay rồi,mình dùng chrome 33

p/s:IE thì idm vẫn bắt link bình thường,nhưng mình lại chỉ thích xài chrome mới chán chứ

Bạn nhìn cái ảnh nếu bạn thấy ô "sử dụng tích hợp trình duyệt nâng cao" nó chưa có đánh dấu check thì bạn chọn dấu cho nó OK
Nếu khi mở ra mà nó đã có rồi thì bạn xóa cái đấu check đó nó hiện gì bạn cứ OK , sau đó thì các trình duyệt sẽ không còn tích hợp IDM nữa.

Kế đến bạn đánh lại cái đấu check vào cái ô đó OK

Sau đó vào vào youtube thử xem

Bạn có chắc là đã thao cái dòng màu xanh này rồi chứ !!

bạn thử vào chỗ Tiện ích mở rộng của Chrome tắt cái add-on idm đi sau đó lại bật lại, xem có được kg.

mấy hôm trước mình cũng bị như bạn, mình tắt đi bật lại là nó lại được. :v

bạn tham khảo topic này nhé:

Dax

p/s:IE thì idm vẫn bắt link bình thường,nhưng mình lại chỉ thích xài chrome mới chán chứ Bạn không cần quá e sợ vì theo mình đó không phải là do lỗi máy tính của bạn mà là từ phía Chrome. Trước mình cài IDM 6.19 chạy ổn định vài ngày thì Chrome update hay kiểu gì đó mà giờ cũng không tự động bắt link luôn, nhất là youtube. Google hay làm vậy để hạn chế download bằng IDM qua trình duyệt của nó mà. Đợi IDM ra bản khác xem sao thôi.

karen_lee1988

Nói chung là mình làm hết cách như các bạn chỉ rồi mà pó tay,chỉ ie thì idm mới bắt được link còn chrome thì idm không bắt được link

q_thangdhkt

Nói chung là mình làm hết cách như các bạn chỉ rồi mà pó tay,chỉ ie thì idm mới bắt được link còn chrome thì idm không bắt được link Như mình đã nói ở trên là do chrome chặn IDM thì người dùng làm gì được mỗi khi IDM ra bản mới thì dùng ổn định trên chrome được một thời gian thì lại không bắt link được nữa. Mình dùng cả Firefox để down trên youtube

Các chủ đề có liên quan khác