hoangluan1966

Xin hỏi các bạn máy mình bị lỗi hơi lạ ...

Mà hôm nay thử tải hình mới biết.

Khi phải chuột => lưu hình ảnh dưới dạng => chọn nơi lưu vẫn ok ...

Nhưng sau khi nó tải xong thì không thấy ảnh đâu hết.

Khi vào phần tải về của firefox vẫn thấy tên hình đó => nhưng bấm mở thư mục chứa thì nó lại trơ trơ không hiện ra gì.

......... Mình đang xài FF 25.0.1

Nhờ các bạn giúp nhé

================================================== == Thêm nữa các bạn : mình mới test :::

Khi xem ảnh trên Chrome cũng vẫn ok => nhưng phải chuột lưu hình ảnh thành : ...

Chọn Desktop - xong cũng không thấy file

Xem phần tải xuống của nó thì báo như sau : Phần mềm chống vi-rút bị lỗi bất ngờ khi đang quét tệp này.

... Sau đó mình tắt thử KIS ... vào tải thử vẫn báo y chang : phần mềm chống virut ....

fuckof

Vào Tools > Options > Content > chọn Load images automatically!

Có dùng Adblock Plus không, có thì tắt nó đi

Xem lại Flash Player và năng cấp nó lên bản mới nhất xem sao nhé.

Kilydd

Vào Tools > Options > Content > chọn Load images automatically!

Có dùng Adblock Plus không, có thì tắt nó đi

Xem lại Flash Player và năng cấp nó lên bản mới nhất xem sao nhé. ý là ảnh trên FF thì xem được nhưng down về mở ra thì không xem được ông tướng à

jimmy14290

ý là ảnh trên FF thì xem được nhưng down về mở ra thì không xem được ông tướng à ý là không tìm được nơi lưu file ảnh ông tướng à

bạn thớt thử chọn nơi lưu ảnh là desktop xem sao

tinhtu_ghita

ý là ảnh trên FF thì xem được nhưng down về mở ra thì không xem được ông tướng à Vậy sao bạn bẩu là không tải được ảnh "trên Firefox", ngay cái tiêu đề ấy

Bạn thử xem phân quyền xem sao nhé, chuyểnn sang tài khoản Administartors hay cấp quyền Full máy tính cho tài khoản mà bạn đang xài

PS: Chưa Tks kìa!!!

cuz_of_u000

Vậy sao bạn bẩu là không tải được ảnh "trên Firefox", ngay cái tiêu đề ấy

Bạn thử xem phân quyền xem sao nhé, chuyểnn sang tài khoản Administartors hay cấp quyền Full máy tính cho tài khoản mà bạn đang xài

PS: Chưa Tks kìa!!!
Thanks hết đó mà bác ... đâu có gì ... vì giờ mới onl thôi

.... mình sorry làm bác hiểu lầm nhé ...

"tải" mình nói ý là dowload ... => Sau khi mình chọn lưu hình ảnh dưới dạng về => save ở desktop luôn => thì không thấy file đâu cả.

Trước khi hỏi mình cũng đã thử và test vài cách :

FF bản mới nhất

Không có block

Và Flash Player cũng cập nhật bản mới nhất - cả Active X gì đó kèm theo cũng cài mới nhất luôn.

================================================== ================= Ý là tải về rồi kiếm không thấy ảnh đâu

Còn khi duyệt web thì ảnh vẫn nhìn thấy bình thường - video coi vẫn sống động !!!

Máy mình chỉ có 1 user là mình thôi nên full admin !

fuck_me

Bạn vào mục downloads trên thanh taskbar của firefox rồi sau đó hiện ra bảng library chuột phải vào file bạn mới tải về chọn Open containing folder xem thử nó có dẫn tới vị trí trong thư mục không?

Baothghalach

Bạn vào mục downloads trên thanh taskbar của firefox rồi sau đó hiện ra bảng library chuột phải vào file bạn mới tải về chọn Open containing folder xem thử nó có dẫn tới vị trí trong thư mục không? Đương nhiên có làm cách này - và nó trơ trơ ... mình đã nói ở trên

Chỉ khác là bác Eng còn mình Vietnamese

Akihiko

Bạn thử theo cách này nhé:

Window + R gõ inetcpl.cpl rồi enter hiện ra bảng Internet properties chọn tab "security" chọn "Custom level..." tại ô "setting" kéo thanh trượt xuống tìm mục "download" > "File download" tích chọn "enable" .Sau đó kéo thanh trượt xuống tiếp tìm tiếp mục "Miscellaneous" > " Launching applications and unsafe files" tích chọn "Prompt (recommended)" rồi nhấn "ok".Tiếp nhấn windows+R gõ "cmd" rồi gõ "regsvr32 urlmon.dll" rồi enter để đăng kí urlmon.dll trong registry.Bây giờ bạn thử tải lại xem sao.

Cũng 1 phần có thể do lỗi của Attachment Manager: Giữ phím window+R gõ gpedit.msc tìm tới mục 'User Configuration' >> 'Administrative Templates' >> 'Windows Components' >> 'Attachment Manager' tìm "Do not preserve zone information in file attachments" chuột phải chọn 'Properties' chọn 'enable'.rồi thử tải lại xem thế nào!

Còn nếu không được nữa có thể máy bị nhiễm virus mình cũng bó tay

Bạn thử theo cách này nhé:

Window + R gõ inetcpl.cpl rồi enter hiện ra bảng Internet properties chọn tab "security" chọn "Custom level..." tại ô "setting" kéo thanh trượt xuống tìm mục "download" > "File download" tích chọn "enable" .Sau đó kéo thanh trượt xuống tiếp tìm tiếp mục "Miscellaneous" > " Launching applications and unsafe files" tích chọn "Prompt (recommended)" rồi nhấn "ok".Tiếp nhấn windows+R gõ "cmd" rồi gõ "regsvr32 urlmon.dll" rồi enter để đăng kí urlmon.dll trong registry.Bây giờ bạn thử tải lại xem sao.

Cũng 1 phần có thể do lỗi của Attachment Manager: Giữ phím window+R gõ gpedit.msc tìm tới mục 'User Configuration' >> 'Administrative Templates' >> 'Windows Components' >> 'Attachment Manager' tìm "Do not preserve zone information in file attachments" chuột phải chọn 'Properties' chọn 'enable'.rồi thử tải lại xem thế nào!

Còn nếu không được nữa có thể máy bị nhiễm virus mình cũng bó tay Vãi thật ... máy bị điên vãi

E đã làm các bước như bác - bước 1 thì mọi thông số đều đúng nên không sửa gì

Bước 2 thì nó chưa anable -> e thay đổi

Thế mà tải vẫn như không ... lạ xờ lùng thật :d he he

Các chủ đề có liên quan khác