Huw

chỉ chậm ở các trang web nước ngoài thôi còn trong nước thì vẫn bình thường

dinhquyhf

Tại việt nam nó cà chớn vậy đó chứ mạng nước ngoài là không bao giờ có chuyện đó

Fonzo

Đúng lúc hôm qua vào get thì thấy có đứa bị Lữ Dương chém, ai ngờ là chú...

Trẻ trâu ăn gạch là đúng rồi, khóc thì về nhà ** mẹ nhá
Em lịch sự mới góp ý với bác ấy. Còn bác chắc cũng chẳng rõ em nói cái gì với bác Lữ Dương, ngồi sau tát nuớc theo mưa thôi hả?

Nguyên văn câu e nói:"Acc bác hết vip hay sao mà em down lìu tìu vãi "

Biết bác ấy nói gì ko? "Đ*m* acc thường mà get được à.

Không biết hôm nay bảo trì hay sao mà còn đòi hỏi. Thích thì đi mua acc mà down."

Em đoán chắc bác là người like ngay sau câu "Đ*m*" của bác ấy.

các bạn giúp thì em cảm ơn, chứ góp ý mà ăn ngay câu chửi, vào bác, bác nghĩ thế *** nào?

Cho em biết với!

coca2510

Sao mấy hôm nay mạng nhà mình thường xuyên rớt mạng, chả biết có liên quan gì đến vụ này không mọi người?

le_tuandt_2503

xem phim ở trang khác thì lag có lướt xem youtube ca Facebook bình thường ma Facebook luot chat binh luan binh thuong ban ma choi game Face thi lag cung dung thui vi dang tinh trang nay con luot ma lag thi chiu chac tuy tung khu vuc mang va nha mang

ko0_gjn0

vừa check xong - có thấy chậm đâu mang cap quang ngoai hang net khong tinh tiền mang cap quang tuy co giảm đi một chút nhưng vẫn ngon hơn lắp adls nên không ảnh hưởng gì vẫn chiến game xem phim tốt còn adls mà cái tình trạng có ngồi nhìn màn load thui

kenny_kute

mang cap quang ngoai hang net khong tinh tiền mang cap quang tuy co giảm đi một chút nhưng vẫn ngon hơn lắp adls nên không ảnh hưởng gì vẫn chiến game xem phim tốt còn adls mà cái tình trạng có ngồi nhìn màn load thui sáng sớm ra hang` nét làm jk` ... mình dùng mạng nhà - ngồi đắp chăn đáo qua khắp nơi - cm vài cái thôi

cơ mà bạn nói mạng cáp quang không ảnh hưởng mà mạng adsl ảnh hưởng la sao

tất cả mạng đều qua 1 ISP chạy qua 1 tuyến cáp qua nước ngoài thôi

nếu nói có ảnh hưởng thì tốc độ max ra nước ngoài của cáp quang = tốc độ max ra nc ngoài của ADSL

vipmoon24

sáng sớm ra hang` nét làm jk` ... mình dùng mạng nhà - ngồi đắp chăn đáo qua khắp nơi - cm vài cái thôi

cơ mà bạn nói mạng cáp quang không ảnh hưởng mà mạng adsl ảnh hưởng la sao

tất cả mạng đều qua 1 ISP chạy qua 1 tuyến cáp qua nước ngoài thôi

nếu nói có ảnh hưởng thì tốc độ max ra nước ngoài của cáp quang = tốc độ max ra nc ngoài của ADSL ý mình mạng cáp quang có ảnh hưởng đi nữa cũng ảnh hưởng bằng mạng adls vì mạng cáp quang đường truyền cao có ảnh cũng không nhìu đúng không nào còn ADLS mà dính có chờ nó cả tiếng cũng chưa xong mà cái vụ đứt cáp quang ảnh hưởng nhất ngồi xem phim online VD cáp quang đứt như tốc độ nó vẫn load một bộ phim chưa đến 1p đã xong còn adls thì chắc cả tiếng chưa chắc load xong

manlyboy_266

ý mình mạng cáp quang có ảnh hưởng đi nữa cũng ảnh hưởng bằng mạng adls vì mạng cáp quang đường truyền cao có ảnh cũng không nhìu đúng không nào còn ADLS mà dính có chờ nó cả tiếng cũng chưa xong mà cái vụ đứt cáp quang ảnh hưởng nhất ngồi xem phim online VD cáp quang đứt như tốc độ nó vẫn load một bộ phim chưa đến 1p đã xong còn adls thì chắc cả tiếng chưa chắc load xong mình đã nói rồi , nếu đã là giới hạn đường truyền thì tốc độ max cả 2 là như nhau - giả sử max adsl nước ngoài là 100kB/s thì cáp quang cũng như vậy vì tầm ảnh hưởng là như nhau - cũng giống như bạn download miễn phí ở những trang có phí vậy, kể cả cáp quang hay adsl cũng đều tốc độ không thể quá được

- nếu cáp quang mà hơn thì chẳng phải là không có giới hạn sao - nếu đã là giới hạn vn ra nước ngoài thì làm sao có chuyện load phim trong 1 phút.

songynphan

chỉ chậm ở các trang web nước ngoài thôi còn trong nước thì vẫn bình thường. Mạng nào cũng vậy. các bạn chịu khó mấy hôm sắp tới 09.02 rùi

Carlo

mình đã nói rồi , nếu đã là giới hạn đường truyền thì tốc độ max cả 2 là như nhau - giả sử max adsl nước ngoài là 100kB/s thì cáp quang cũng như vậy vì tầm ảnh hưởng là như nhau - cũng giống như bạn download miễn phí ở những trang có phí vậy, kể cả cáp quang hay adsl cũng đều tốc độ không thể quá được

- nếu cáp quang mà hơn thì chẳng phải là không có giới hạn sao - nếu đã là giới hạn vn ra nước ngoài thì làm sao có chuyện load phim trong 1 phút. Trong các trường hợp bảo trì cáp quang như thế này thì băng thông đi quốc tế thì mạng cáp quang được ưu tiên băng thông đi quốc tế hơn là adsl vì những người dùng cáp quang là các doanh nghiệp còn adsl chỉ là cá nhân

Trong các trường hợp bảo trì cáp quang như thế này thì băng thông đi quốc tế thì mạng cáp quang được ưu tiên băng thông đi quốc tế hơn là adsl vì những người dùng cáp quang là các doanh nghiệp còn adsl chỉ là cá nhân vậy bạn nghĩ rằng cái thằng ngốn băng thông ra nước ngoài nhiều nhất thì được ưu tiên băng thông max speed - còn cái thằng speed chỉ bằng số lẻ thì phải giảm

và đâu phải chỉ doanh nghiệp mới dùng cáp quang - cá nhân sử dụng cáp quang rất nhiều vì jờ nó rất rẻ

susi_keobong

vậy bạn nghĩ rằng cái thằng ngốn băng thông ra nước ngoài nhiều nhất thì được ưu tiên băng thông max speed - còn cái thằng speed chỉ bằng số lẻ thì phải giảm

và đâu phải chỉ doanh nghiệp mới dùng cáp quang - cá nhân sử dụng cáp quang rất nhiều vì jờ nó rất rẻ Cáp quang cá nhân chỉ là cáp quang tầm thấp chỉ tầm 12mbps còn doanh nghiệp họ dùng cáp quang hẳn 200mbps đến 300mbps hàng chục triệu đồng một tháng chắc chắn các nhà mạng sẽ có cách ưu tiên băng thông cho các khách hàng doanh nghiệp lớn là không thể bàn cãi được

Cáp quang cá nhân chỉ là cáp quang tầm thấp chỉ tầm 12mbps còn doanh nghiệp họ dùng cáp quang hẳn 200mbps đến 300mbps hàng chục triệu đồng một tháng chắc chắn các nhà mạng sẽ có cách ưu tiên băng thông cho các khách hàng doanh nghiệp lớn là không thể bàn cãi được thế vậy mà ma` cáp quang mình không đến 200-300mbps, không phải doanh nghiệp vẫn down 3.5MB/s link nc ngoài mới test sáng qua đó

chắc nhà mạng ưu tiên riêng hả

Matto_Grosso

thế vậy mà ma` cáp quang mình không đến 200-300mbps, không phải doanh nghiệp vẫn down 3.5MB/s link nc ngoài mới test sáng qua đó

chắc nhà mạng ưu tiên riêng hả Vấn đề thế này. Cáp quáng hay không cáp quang thì việc bị giảm bớt băng thông đều như nhau. Nhưng đối với doanh nghiệp cáp quang của họ là kênh riêng. (Muốn biết kênh riêng là gì bạn có thể lên mạng tìm). Nên họ được đảm bảo về băng thông. Còn việc sử dung dung lượng nước ngoài của bạn thì tát nhiên là sẽ có lúc chậm lúc nhanh, không thể vì down 3.5 mà kết luận như vậy được. Ý kiến của bạn trên cũng không hề sai.

---------

Còn đối với việc quản lý băng thông người ta quản lý trên ip tĩnh của modern (Bạn đừng nghĩ Ip ở VN là IP động. Ở mỗi modern nhà mạng đều set một Mac Ip để kiểm soát. Vì thế nên khi bạn đăng ký net nếu người ta chưa mở port và mac cho modern thì bạn lấy user mang qua modern khác cũng không được.

kekeke_hehehe

Vấn đề thế này. Cáp quáng hay không cáp quang thì việc bị giảm bớt băng thông đều như nhau. Nhưng đối với doanh nghiệp cáp quang của họ là kênh riêng. (Muốn biết kênh riêng là gì bạn có thể lên mạng tìm). Nên họ được đảm bảo về băng thông. Còn việc sử dung dung lượng nước ngoài của bạn thì tát nhiên là sẽ có lúc chậm lúc nhanh, không thể vì down 3.5 mà kết luận như vậy được. Ý kiến của bạn trên cũng không hề sai.

---------

Còn đối với việc quản lý băng thông người ta quản lý trên ip tĩnh của modern (Bạn đừng nghĩ Ip ở VN là IP động. Ở mỗi modern nhà mạng đều set một Mac Ip để kiểm soát. Vì thế nên khi bạn đăng ký net nếu người ta chưa mở port và mac cho modern thì bạn lấy user mang qua modern khác cũng không được. vấn đề ở đây là mọi ng kết luận cho rằng adsl bị nhà mạng giảm băng thông nước ngoài đến mức yếu không load nổi trong khi mạng cáp quang ( cáp quang cá nhân đi cho dễ hiểu vậy - không phải line riêng line riếc jk` nhá ) thì load ầm ầm, mình đánh giá là vô lí

mình đang so sánh mạng cáp quang với adsl thôi - còn line riêng là 1 dịch vụ khác

Các chủ đề có liên quan khác