Mấy hôm này không hiểu sao máy của minh hay bị như the này.

Trong phần tiệc ích mở rộng của trình duyệt chrome của mình có 1 cái không thế xoá được và 1 cái xoá được nhưng lúc mình tắt trình duyệt và mở lại thì nó lại vẫn còn đó. Mình thử xoá đi nhiều lần rồi thì vẫn như cũ.

Và tiện ích làm khó mình rất nhiều khi lượt web nhất là khi tải tài liệu trên trang mediafire thi nó hay xảy ra như hinh dưới đây. Lúc nó hiện ra như hình dưới rồi thì mặc dù mình lượt trên tab nào thì nó cũng nhảy sàng tab này hết và không làm gì được nữa bắt buộc mình phải bấm ok 3-4 lần mới tắt cái popup này được nhưng nếu mình chưa tắt tab đang mở trang kia thì lát nữa nó lại mở lại cai popup kia nữa.

Hỏi hiện trạng như thế này có phải là máy mình đang bị vi rút hay không? hay là do mình cài phần mềm nào đó? và làm thế nào để xoá được 2 cái tiện ích này?

mình có 1 cái laptop hiệu acer 5745 dạo gần đây không biết bị lỗi gì mà không vào được mạng khi mở firefox và chrome trong khi wifi bắt vẫn bình thường, mỗi lần mở lên chạy 1 lúc rồi đứng luôn, không biết là có bbij lỗi bios không...

Bác nào giúp em với ... thanks you very much....

bilu62

bạn tich vào bỏ tích chỗ Đã bật có được không bạn cái đầu tiên tích được nnhungw cái dưới thì không làm gì được cả.

cái trên mặc dù gỡ bỏ rồi tắt trình duyệt mở lại thi nó lại tự động cài và bật

Aswin

Bạn thử xài IObit Uninstaller để gỡ bỏ mấy cái addon lạ đó đi xem sao.

Mấy hôm này không hiểu sao máy của minh hay bị như the này.

Trong phần tiệc ích mở rộng của trình duyệt chrome của mình có 1 cái không thế xoá được và 1 cái xoá được nhưng lúc mình tắt trình duyệt và mở lại thì nó lại vẫn còn đó. Mình thử xoá đi nhiều lần rồi thì vẫn như cũ.

Và tiện ích làm khó mình rất nhiều khi lượt web nhất là khi tải tài liệu trên trang mediafire thi nó hay xảy ra như hinh dưới đây. Lúc nó hiện ra như hình dưới rồi thì mặc dù mình lượt trên tab nào thì nó cũng nhảy sàng tab này hết và không làm gì được nữa bắt buộc mình phải bấm ok 3-4 lần mới tắt cái popup này được nhưng nếu mình chưa tắt tab đang mở trang kia thì lát nữa nó lại mở lại cai popup kia nữa.

Hỏi hiện trạng như thế này có phải là máy mình đang bị vi rút hay không? hay là do mình cài phần mềm nào đó? và làm thế nào để xoá được 2 cái tiện ích này? Dự là máy bạn dính con virus nào rồi, hay là do cái la bàn gì đó cũng k chừng, cách tốt nhất là cài norton, quét cả máy, xong gỡ bỏ chrome và cài lại, nó có hỏi cập nhật dữ liệu cũ k thì chọn k.

ranma_akane

mình có 1 cái laptop hiệu acer 5745 dạo gần đây không biết bị lỗi gì mà không vào được mạng khi mở firefox và chrome trong khi wifi bắt vẫn bình thường, mỗi lần mở lên chạy 1 lúc rồi đứng luôn, không biết là có bbij lỗi bios không...

Bác nào giúp em với ... thanks you very much.... Có nhiều lý do lắm, nhưng lý do đơn giản và mọi người hay nghĩ tới nhất là do virus, bạn thử mang máy ra tiệm vi tính nào đó gần nhà để họ kiểm tra. Máy bắt sóng bình thường, nhưng mở lên chậm hay k lên do treo, thường do virus, hay lỗi win, lỗi ổ cứng, ram,... bạn nên ra tiệm cho chắc

Các chủ đề có liên quan khác