Tình hình là mình vọc vạch cài windows lúc chỉnh phần bios mài không được nên bấm bừa xem thế nào thì lại cài được windows mới hay chứ Nhưng hôm nay bật safe mode vào quét virut thì không vô được...

Bác nào giúp mình chỉnh lại để vô được với

Mình dùng bios phoenix

Tks......

tkhoa94

Vậy thì GG search " cách vào safe mode" minh biết cách vào mà nhấn f8, nhưng giờ không vào được nữa

Patamon

minh biết cách vào mà nhấn f8, nhưng giờ không vào được nữa bạn ấn nút power đến khi nó tắt, nó mở lại sẽ hiện

ngoceo04

Tình hình là mình vọc vạch cài windows lúc chỉnh phần bios mài không được nên bấm bừa xem thế nào thì lại cài được windows mới hay chứ Nhưng hôm nay bật safe mode vào quét virut thì không vô được...

Bác nào giúp mình chỉnh lại để vô được với

Mình dùng bios phoenix

Tks...... Thừ xem dc không nha bạn:

nếu windows 7 hay 8 thì vào start - run - msconfig - boot - nhìn xuống dưới check vào safe mode xong reset máy là dc. Khi vào safe mode quét xong hết nhớ vào msocnfig - tắt check safe mode đi không thì cứ mở máy là bay vào safe mode luôn.

anthikimngoc

minh biết cách vào mà nhấn f8, nhưng giờ không vào được nữa Mình có cmt với bạn ở 1 topic nào mình không nhớ, "Cái biết của mình không phải lúc nào cũng đúng, đúng với trường hợp này nhưng không đúng với trường hợp khác" Vì vậy mình mới đề nghị bạn search GG , vì search nó sẽ có nhiều sự lựa chọn để mình xem.
Thứ nhất nếu là win8 thì không thể nào nhấn F8 để vào safe mode giống như win7 và XP được

Các chủ đề có liên quan khác