Hic...sau khi hết google hình thì tớ lại bị youtube màn hình đen không coi được . Chuyện là như thế này Mong các bạn giúp em với :

Trước khi em cài Registry Mechanic PC để dọn dẹp ổ đĩa như Registry, file Temp, mấy file dư thừa, lỗi Add/Remove, vân vân. Thì em dùng Youtube rất ngon lành chả bị làm sao Nhưng sau khi scan ( quét ) bằng chương trình ấy thì lại không coi được nữa. Nhưng tất cả các clip khác như clip.vn, tất cả các chương trình khac thì chạy chỉ trừ youtube chỉ thấy 1 màn hình màu đen. Em đã cài lại flash player + shockwave flash luôn rồi nhưng vẫn không hiệu quả . Mấy cái youtube nho nhỏ ở mấy website như vn.zoom hay facebook thì có mấy dùng được mấy cái không . Không biết bác nào biết xin giúp em với . Em cảm tạ rất nhiều. Đây là hình :

Coi trên youtube thì màn hình đen:

Nhưng coi youtube trên vn.zoom thì được chả biêt làm sao :

các bạn biết lỗi em là gì xin giúp em

frui_drop

Cái này là do nó load không được video đấy bạn 1 phần là do kết nối, 1 phần nữa bạn hãy xem và upate flash adobe của máy lên

nhypy

youtube dạo này cũng phải đợi tí xíu nó mới lên CLIP... máy mình là thế

Cái này là do nó load không được video đấy bạn 1 phần là do kết nối, 1 phần nữa bạn hãy xem và upate flash adobe của máy lên kêt nối mạng của em vẫn rất ngon lành, video nào nó cũng không load được hết chả có cái video nào là lên được, em cũng đã update flash lên đến mới nhất rồi nhưng cũng không được luôn
youtube dạo này cũng phải đợi tí xíu nó mới lên CLIP... máy mình là thế em chả thấy gì cả anh ơi o_O đợi cả nữa tiếng cái màn hình nó vẫn đen

- Trường hợp nếu nghe nhạc coi Video Online trực tuyến như trên trang Youtube mà không thấy khung hình Video mà lại hiển thị dòng chữ "You need to upgrade your Adobe Flash Player to watch this video. Download it from Adobe" thì khi đó bạn cần kích hoạt “Enable” Script ActiveX của Windows bằng cách bạn vào Control Panel mở biểu tượng Internet Options > chọn thẻ Security > chọn tiếp Custom Level khi hộp thoại Security Settings - Internet zone hiện ra thì tìm mục Script ActiveX controls marked safe for scripting và click chọn Enable hay click chọn Enable hết tất cả các mục trong hộp thoại Security Settings - Internet zone rồi nhấn nút OK. Nếu sau đó tình trạng vẫn không nghe và xem được Video Online thì khi ấy bạn download về cài đặt và kích hoạt FlashPlayer 10 Active

- hay trường hợp máy đã có cài Flash Player thì bạn cũng có thể kích hoạt Flash bằng cách dùng phần mềm Toggle Flash [TF] tải miễn phí tại tương thích với mọi Windows/Vista/7, yêu cầu máy cài sẵn Microsoft.NET Framework 2.0 Với cách này chúng ta có thể bật/tắt Flash nhanh hơn. Trước khi cài đặt chúng ta nên đóng IE, và sau khi cài xong thì cho chạy lại IE khi đó chúng ta sẽ thấy biểu tượng của TF trên thanh công cụ. Khi chúng ta muốn bật/tắt Flash thì chỉ cần nhấn vào biểu tượng này, rồi nhấn Refersh [hay nhấn F5] để làm tươi mới lại trang Web.

- hay trường hợp nếu bạn dùng trình duyệt Firefox thì nên cần cài đặt Flashplayer (Non-IE) dành cho Firefox :

- hay bạn cũng có thể dùng trình duyệt Google Chrome đã có hỗ trợ tích hợp sẵn Flashplayer mà không cần cài đặt Flashplayer như những trình duyệt khác:

nguồn : google

không xem được video clip trên youtube có thể là do bạn đã chặn java trong FF,bạn thư vào tool - option... - chọn content,rồi đánh dấu vào 4 cái đầu tiên để chấp nhận java và javacrip thì bạn sẽ xem được thôi.và nếu chưa được thì bạn thử gỡ tất cả flash player ra (bằng yout uninstalls chẳng hạn) rùi vào web down va cài lại bản mới nhất.

chúc bạn thành công

Hweolere

chà..tớ tự tìm hiêu và dùng google search...cuối cùng cũng tìm ra giải pháp 1 tý tạm thời thôi ...nhưng cũng Thank về lời góp ý của kuchibi rất nhiều nếu cậu dùng chorme xin giúp tớ :

Tớ dùng Chorme coi youtube, tất cả các trình duyệt khác thì tớ coi được như firefox, IE 8 ( intenet explorer ) coi youtube như bình thường chi có riêng chorme là kô coi được mấy tụi google chorme nói nhấn Crtl+Shift+N để mở 1 khung cửa sổ tên là "incognito" ( ẩn cửa sổ ) vô đó bạn coi bất cứ website nào cũng được mặc dù web chặn có virus chặn cũng coi đuoc mình vô đó thì coi được nhưng chorme bình thường thì kô coi được vậy tức nghĩa là sao vậy bạn kuchibi ? nếu được bạn giúp tớ với

detamgai_78

mình đang dùng Window gì đó của Trung quốc, không hiễu sao đa số các trang wed điều vô không được chẵng hạn như, youtube/phim68/... rất nhiều , cho hõi có bạn nào biết không chỉ giúp mình với

Bartlet

xin hoi neu laptop em da tai Flash Player 11.1 ve roi run lun roi nhung van k xem video dk la sao vay a (ay' la em dung trinh duyet fire fox xem) con dung Internet Explonrer thj van xem dk

uyen_sp1

để trả lời câu hỏi của bạn đây là mình tự làm và được luôn

bạn dùng ccleaner dowload và quét registri và dọn rác và vào youtobe xem lúc đó vẫn còn đen nhưng bạn để khoảng 20s là oke ngay.cái này mình tự chế .

lúc đầu mình không bít còn ghost lại máy nhưng vẫn thế.sau làm cách đó là oke.

làm thử nhé

cài lại Flash Player 11.1 là ok thôi. tớ cũng vữa bị. phải cài lại đây. cài song ok ngay

gini_haryboy98

cái này là do html5 của youtube bác vào youtube.com/html5

rồi nhấn thoát chế độ thử nghiệm html5 là được nhé..e vừa bị...vừa làm lại xong

cái này là do html5 của youtube bác vào youtube.com/html5

rồi nhấn thoát chế độ thử nghiệm html5 là được nhé..e vừa bị...vừa làm lại xong lam sao de thoat che do thu nghiem html5 vay ban?

minh dau thay nut nao thoat dau?

minh chi thay Yeu cau trinh phat Html5 voi Trinh phat mac dinh thoi

ban chi minh voi

thank ban nha

để trả lời câu hỏi của bạn đây là mình tự làm và được luôn

bạn dùng ccleaner dowload và quét registri và dọn rác và vào youtobe xem lúc đó vẫn còn đen nhưng bạn để khoảng 20s là oke ngay.cái này mình tự chế .

lúc đầu mình không bít còn ghost lại máy nhưng vẫn thế.sau làm cách đó là oke.

làm thử nhé tks ban nhieu minh lam theo da xem duoc video tren youtube

Các chủ đề có liên quan khác