Daron

Anh chị ơi. Lúc em mở máy tính lên thì hiện bảng thông báo như thế này. Anh chị xem có hướng giả quyết nào không giúp em với nhé. Chân thành Thank anh, chị nhiều nhiều.

Benen

Như trong bảng báo là MS Outlook không chạy vì bị lỗi của file MAPI32.DLL

Bạn thử rename MSMAPI32.DLL thành MSMAPI32.BAK rồi chạy lại MS Outlook.

Đường dẫn: C:\Program Files\Common Files\System\MSMAPI\1033 cho bản tiếng Anh.

Xin hỏi thêm: có phải bạn đã cài đặt thử Office 2007 không?

anna_le

Anh chị ơi. Lúc em mở máy tính lên thì hiện bảng thông báo như thế này. Anh chị xem có hướng giả quyết nào không giúp em với nhé. Chân thành Thank anh, chị nhiều nhiều. Lỗi “Cannot start Microsoft Office Outlook. MAPI32.DLL is corrupt or the wrong version. This could have been caused by installing other messaging software. Please reinstall Outlook.”

Bạn Fix như sau :

Tìm đường dẫn C:\Program Files\Common Files\System\Msmapi\1033

Tìm file có tên là MSMapi32.dll. Sau đó đổi tên file MSMapi32.dll thành Msmapi32.old.dll

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~ ~~~~~~~~~~~~~~~

Sau khi làm xong có thể sẽ bị tiếp một lỗi nữa đó là "This program can't start because BCSRuntime.dll is missing from your computer. Try reinstalling the program to fix this problem"

Lỗi này bạn Fix như sau :

Vào Run gõ regedit. Tìm khóa
Code: HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Office\Outlook\Addins Cột bên trái delet thư mục BCSAddin.Connect

deathnoteetou

Cho mình hỏi mình đang dùng Microsoft Office 2003, mình vừa cài thêm Office 2010 nhưng không cài Outlook 2010 vì mình muốn dùng Outlook 2003. Nhưng cài xong restart lại máy mở Outlook 2003 thì nó báo "Cannot start Microsoft Office Outlook. MAPI32.DLL is corrupt or the wrong version. This could have been caused by installing other messaging software. Please reinstall Outlook."

Mình đã thử rename MSMAPI nhưng vẫn không được

Giúp mình với ; ;

Các chủ đề có liên quan khác