Jerry

cái icon volume ở góc phải màn hình of e tự nhiên biến mất, e vào customize xem thì thấy nó vẫn đang show, bác nào chỉ e cách khắc phục vs ạ

Jordon

mình cũng từng gặp phải trường hợp này tương tự trên windows XP và mình cài lại driver cho windows thì lại có, bạn thử xem

nhoxsa001

Bác nhấn vào mũi tên chỗ bác khoanh tròn đó

mình cũng từng gặp phải trường hợp này tương tự trên windows XP và mình cài lại driver cho windows thì lại có, bạn thử xem lên google nó chỉnh nhìu lém mà ....

Còn đây là cách khắc phục khi mà bạn này không mở dc biểu tượng nó lên .... windows 7 cũng như xp thui

vào Start >> run >> gõ : gpedit.msc >> vào hộp thoại : Local Group Policy Editor

chỗ khoang đỏ là các lỗi thường gặp mất Icon như : Clock Icon , Volume Icon, Network Icon, Power (battery) Icon, Action Center Icon

các bạn chỉ cần click đúp và chọn Disable là xong

Rùi restart lại

nguyenviet1012

Cách này chắc chắn được!

Back up lại Registry bằng cách lấy lại một số file Registry

Vào Windows, Gõvregedit, Và Enter để mở Registry Editor.

Tới HKEY_CURRENT_USER\Software\Classes\Local Settings\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion \TrayNotify.

Xóa cả 2 IconStreams và PastIconStream phía bên phải

Ấn Ctrl-Alt-Delete và vào Start Task Manager.

Chọn Processes tab, chọn explorer.exe, và click End Process.

Chọn Applications tab, click New Task, gõ explorer.exe trong text box, và Enter.

Nguồn tinhte

p3mi_003

Cách này chắc chắn được!

Back up lại Registry bằng cách lấy lại một số file Registry

Vào Windows, Gõvregedit, Và Enter để mở Registry Editor.

Tới HKEY_CURRENT_USER\Software\Classes\Local Settings\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion \TrayNotify.

Xóa cả 2 IconStreams và PastIconStream phía bên phải

Ấn Ctrl-Alt-Delete và vào Start Task Manager.

Chọn Processes tab, chọn explorer.exe, và click End Process.

Chọn Applications tab, click New Task, gõ explorer.exe trong text box, và Enter.

Nguồn tinhte Thứ nhất bạn đào quá sâu, thứ 2 những gì bạn gõ không rõ ràng, giống như vầy "Gõvregedit"

người bị bệnh uống thuốc này chắc chắn sẽ bị ĐIÊN

Các chủ đề có liên quan khác