Artair

Mình đang dùng windows 8.1 ở ổ C giờ mình muốn cài win7 vào ổ D thì làm ntn vậy các bác, tìm trên mạng toàn bài hướng đẫn cài win8 song song win7

Và khi cài có cần USB không hay cài ngay trên ổ cứng vậy? Còn cả menu boot lúc bật máy nữa có cần dùng phần mềm nào không hay là cài win7 xong là có menu boot lun vậy?

win8 và 8.1 nó như nhau có khác gì đâu về môi trường boot. Vì vậy nếu có bài hướng dẫn dual boot nào trên win8 và win7 thành công thì bạn cứ theo cách đó mà thực thi thôi !

khang_ga

win8 và 8.1 nó như nhau có khác gì đâu về môi trường boot. Vì vậy nếu có bài hướng dẫn dual boot nào trên win8 và win7 thành công thì bạn cứ theo cách đó mà thực thi thôi ! ý mình là trên mạng toàn bài là cài win8, win8.1 cùng với win7 có trước giờ mình đang dùng win8.1 muốn cài thêm win7 mà

Mình đang dùng windows 8.1 ở ổ C giờ mình muốn cài win7 vào ổ D thì làm ntn vậy các bác, tìm trên mạng toàn bài hướng đẫn cài win8 song song win7

Và khi cài có cần USB không hay cài ngay trên ổ cứng vậy? Còn cả menu boot lúc bật máy nữa có cần dùng phần mềm nào không hay là cài win7 xong là có menu boot lun vậy? Bạn cứ cài xong là tự có Dual Boot cho bạn chọn

Còn nếu không có dùng Easy Ghost cũng tạo được Dual Boot:

L0v3_M0n3y

File bị lỗi thì phải.

Cài windows 7 khi máy có windows 8.1 rồi thì giống windows 7 và xp. Tạo phân vùng D hay E dung lượng tuỳ bạn, định dạng ntfs, primary. Dùng dvd hay usb chứa windows 7 cài bình thường, khi cài xong sẽ không vào windows 8.1 dc nữa. Bạn có 2 cách làm:

1. Bỡ usb hay dvd windows 8.1 vào repair boot file. Sau đó, sẽ vào windows 8.1, lên mạng download easybcd 2.1 hay 2.2 về add boot windows 7 vào.

2.Vào windows 7 download easybcd về add windows 8.1 vào boot file.

as_df

Mình thử cài bằng ổ cứng thì bị lỗi này bạn nào giúp mình với
Bạn muốn cài ngay trong Windows thì mình chỉ qua team view cho nhé, để lại nick yahoo và để file iso cài trong ổ cứng.

laichinh_gd

bạn cài thì cứ cài bình thường thôi, tốt nhất là nên ghost hay khởi động lại và cài, chứ không nên cài trực tiếp trên windows nhiều khi nó sẽ cài nhầm sang par khác

Các chủ đề có liên quan khác