vietandang89

Tình hình là mấy hôm qua em có cài game giờ hok hiểu sao cái màn hình em nó đen thùi hok cài đặt hay thay đổi được hình nền nữa

Em cũng đã lên mạng tìm cách đỡ rối nhưng cũng hok được và em cũng đã vào phần gpedit.msc để chỉnh nhưng cũng hok thay đổi được gì , và còn 1 điều là nữa là thường nhấp chuột phải vào một foder hay một file ảnh máy sẽ hiện lên chức năng Send to--> kèm theo cách tuỳ chỉnh của chức năng đó, nhưng máy em thì lại hok có chức năng đó

em nhấp vào send to thì nó chỉ hiện ra ( như trên hình ) click vào thì nó mở ổ đĩa còn các chức năng khác thì hok còn nữa, em nghĩ nó liên quan tới tại sao máy em hok thể thay đổi được hình nền ngoài 1 màu đen

Có khi bạn cài game trong lúc cài bị dính mã độc (Virus) rồi. Bạn hãy scan virus đi nếu phát hiện thì diệt hết, sau đó restore lại thời gian trước khi cài game, nếu ổn thì thôi còn không ổn thì chờ cao nhân

P/S tiêu đề bạn có thể thay thế cái từ "CÁI"= từ "với"

(Các anh ơi vào đây giúp em cái.)

Bartlet

Tình hình là mấy hôm qua em có cài game giờ hok hiểu sao cái màn hình em nó đen thùi hok cài đặt hay thay đổi được hình nền nữa

Em cũng đã lên mạng tìm cách đỡ rối nhưng cũng hok được và em cũng đã vào phần gpedit.msc để chỉnh nhưng cũng hok thay đổi được gì , và còn 1 điều là nữa là thường nhấp chuột phải vào một foder hay một file ảnh máy sẽ hiện lên chức năng Send to--> kèm theo cách tuỳ chỉnh của chức năng đó, nhưng máy em thì lại hok có chức năng đó

em nhấp vào send to thì nó chỉ hiện ra ( như trên hình ) click vào thì nó mở ổ đĩa còn các chức năng khác thì hok còn nữa, em nghĩ nó liên quan tới tại sao máy em hok thể thay đổi được hình nền ngoài 1 màu đen Nhiều khả năng là bạn dùng windows lậu nhưng lại để chế độ Auto Update nên bị black list

-> Fix: cài lại windows và tắt Auto Update

minala_love

mấy bạn xem lại dùm nha nếu windows lậu thì ở góc dưới màn hình có báo windows hết hạn nha bạn. không phải màn hình đen là windows lậu nha bạn.

Có khi bạn cài game trong lúc cài bị dính mã độc (Virus) rồi. Bạn hãy scan virus đi nếu phát hiện thì diệt hết, sau đó restore lại thời gian trước khi cài game, nếu ổn thì thôi còn không ổn thì chờ cao nhân

P/S tiêu đề bạn có thể thay thế cái từ "CÁI"= từ "với"

(Các anh ơi vào đây giúp em cái.)
để mình thử xem .

p/s : tks đã nhắc mình sẽ rút kinh nghiệm

phi_lehoang

Cr-ack lại windows thôi. windows hok bị sao nha bạn.đã tắt hết chế độ update windows rồi

d_t_kien

Nhiều khả năng là bạn dùng windows lậu nhưng lại để chế độ Auto Update nên bị black list

-> Fix: cài lại windows và tắt Auto Update hok phải do lỗi windows nha bạn vì mình đã tắt update windows từ khi cài đặt rồi

ho_chi_minh1890

mình nghĩ là do driver lỗi rùi cài lại driver đi mình đã dùng DiverEasy update những Diver mới nhất rồi bạn.mình cũng hok rõ là có phải do lỗi card nữa hjok vì máy mình có card rời ADM và card on HD Graphics những hiện tại mình sài card on hok biết có ảnh hưởng gì hok

mình đã dùng DiverEasy update những Diver mới nhất rồi bạn.mình cũng hok rõ là có phải do lỗi card nữa hjok vì máy mình có card rời ADM và card on HD Graphics những hiện tại mình sài card on hok biết có ảnh hưởng gì hok
Driver Card AMD có vấn đề rồi, bạn cài lại xem.

Iomar

1.Start-->Control Panel-->Optimize Visual display-->Make the computer easier to see-->uncheck ở dòng Remove background images (where available)-->Save, Apply, Exit

2.Start-->Control Panel-->Power Options-->Select your power plan--> Change plan settings--> Change advanced power settings-->Desktop background settings option--> Slide show.

Set Plugged in là Available

3.Sau khi kiểm tra nếu các option vẫn hiển thị như ở trên thì có thể file TranscodedWallpaper.jpg của bạn đã bị lỗi

Start-->Computer

Paste địa chỉ sau vào thanh Address-->Enter
Code: %USERPROFILE%\AppData\Roaming\Microsoft\Windows\Themes\ Tại đây bạn rename file TranscodedWallpaper.jpg thành TranscodedWallpaper.old

Mở file slideshow.ini bằng Notepad-->bôi đen và xoá toàn bộ text của nó đi-->Save lại

4.Start-->Run-->gõ regedit-->Enter

Trong Registry Editor bạn tìm đến đường dẫn sau
Code: HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies Right click vào key Policies-->New-->Key-->đặt tên cho nó là ActiveDesktop

Sang khung bên phải right-click--> New--> DWORD-->đặt tên cho nó là NoChangingWallPaper-->Set value của nó = 0

Restart máy

5.Start-->Run-->gõ gpedit.msc-->Enter

User Configuration--> Administrative Templates--> Desktop-->Desktop

Sang khung bên phải double click vào Desktop Wallpaper-->Not Configured

Hope this helps!!!

trinh_duonggia

Em ké chút nhé:

Bác nào giúp e cái lỗi màn hình xanh này do Phần cứng hay mềm vậy:

IRQL_NOT_LESS_OR_EQUAL

STOP: 0X000000A(0XBC68FCA4,0X00000002.0X00000001,0X82AEC C03)

1.Start-->Control Panel-->Optimize Visual display-->Make the computer easier to see-->uncheck ở dòng Remove background images (where available)-->Save, Apply, Exit

2.Start-->Control Panel-->Power Options-->Select your power plan--> Change plan settings--> Change advanced power settings-->Desktop background settings option--> Slide show.

3.Sau khi kiểm tra nếu các option vẫn hiển thị như ở trên thì có thể file TranscodedWallpaper.jpg của bạn đã bị lỗi

Start-->Computer

Code: %USERPROFILE%\AppData\Roaming\Microsoft\Windows\Themes\ Tại đây bạn rename file TranscodedWallpaper.jpg thành TranscodedWallpaper.old

Mở file slideshow.ini bằng Notepad-->bôi đen và xoá toàn bộ text của nó đi-->Save lại

Code: HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies Right click vào key Policies-->New-->Key-->đặt tên cho nó là ActiveDesktop

Sang khung bên phải right-click--> New--> DWORD-->đặt tên cho nó là NoChangingWallPaper-->Set value của nó = 0

Restart máy

Hope this helps!!! Mình làm tới bước 2 những cũng hok thay đổi được gì , tới bước 3 thì mình hơi dốt máy tính nền hok biết ý bạn chỉ vào đâu star --> run --> computer hay gì vậy.chỗ này bạn có thể nói rõ cho mình hiểu được hok mình hok biết vào chỗ star->computer--> Address như thế nào cả.bạn vui lòng chỉ cho mình với

no_mi172

star->computer--> Address như thế nào cả.bạn vui lòng chỉ cho mình với

Có nghĩa là bạn mở this PC hay my computer rồi dán cái câu lệnh vào thanh địa chỉ

Gia_Khoa

Mình làm tới bước 2 những cũng hok thay đổi được gì , tới bước 3 thì mình hơi dốt máy tính nền hok biết ý bạn chỉ vào đâu star --> run --> computer hay gì vậy.chỗ này bạn có thể nói rõ cho mình hiểu được hok mình hok biết vào chỗ star->computer--> Address như thế nào cả.bạn vui lòng chỉ cho mình với Có nghĩa là bạn mở this PC hay my computer rồi dán cái câu lệnh vào thanh địa chỉ Đúng như bạn locb nói đó bạn như vầy nè...

gemini_peaceful

Start-->Computer

Restart máy

Hope this helps!!! Mình làm tới bước 3 và điền code xong thì nó cho mình bảng thế này

không có hiện ra file TranscodedWallpaper.jpg

Mình làm tới bước 3 và điền code xong thì nó cho mình bảng thế này

không có hiện ra file TranscodedWallpaper.jpg Bạn thử bật chức năng hiên file ẩn xem có nó không...

Nếu không có bạn dow cái này về giải nén rồi copy 3 file vào đấy xem sao

mình mở file slideshow = notepad lên ssao màu trắng tính hok có gì trong thế bạn.ở trên bạn kêu mở lên rồi bôi đen text và xoa nhưng mình mở lên thì nó trắng xoá như thế này

heochauau

sửa dc hết lỗi màn hình đen chưa hay bây giờ chì có không thay dc hình nền thôi. Còn cái driver VGA rời AMD cài dc luôn chưa ?

Các chủ đề có liên quan khác