chym.chick

bạn nào cho mình hỏi là mình vừa mua hộ 1 con USB Wifi TL-WN722N 150Mbps.mình cài driver trong đĩa đi kèm ngon rùi.nhưng bà cô ở đó sợ mất nên dùng xong mún rút ra cất đi.nhưng chó ở chỗ không rút ra thì không sao.nhưng cứ rút ra khi cắm lại nó lại báo chưa nhận driver.lại cài lại thì dc.

máy không hề cài đóng băng.cứ rút ra cắm vào thì chỗ driver manager lại báo ? vàng ở đó.cài driver sang ổ khác vẫn không dc.

ai đã gặp và bít cách fixx xin giúp mình với

blackskyls6789

Mình dùng con đó nhưng không bị như vậy.

Bạn thử khắc phục bằng cách sau nhé.

1. Vào đĩa cài

2. Coppy thư mục TL-WN721N_WN722N vào 1 ổ đĩa nào đó (Tốt nhất là nên nằm trong thư mục Lưu Trữ của máy để tránh bị xóa)

3. Khi Driver không nhận, là luc hiện ra cái dấu ! ấy, bạn nhấn chuột phải vào My Computer

4. Lựa chọn Manage

5. Chọn tiếp Device Mannager

6. Chọn cái dòng nào có dấu ! (hay có chữ USB WLAN hay gì gì đó tương tự)

7. Click chuột phải vào chọn Update Driver

8. Lựa chọn mục update từ máy tính, đưa đường dẫn đến thư mục TL-WN721N_WN722N bạn lưu khi nãy.

9. Next rồi khởi động lại máy

10. Nếu thành công thì những lần sau sẽ không gặp tình trạng này nữa

Vì mình không bị lỗi này nên mình cũng không chắc là cách trên hiệu quả.

Cách trên của mình là lợi dụng chức năng tự động tìm kiếm Driver trong thư mục chỉ định khi tìm được 1 phần cứng mới của windows mà thôi.

Ý tưởng của mình đó là: Mỗi khi bạn gặp tình trạng không nhận driver thì windows sẽ TỰ ĐỘNG tìm lại driver của USB WLAN của bạn từ thư mục Driver bạn chỉ định lúc update thủ công.

Mong rằng có thể thành công, chúc bạn may mắn. ^^

vunhatkhanh

Mình dùng con đó nhưng không bị như vậy.

Bạn thử khắc phục bằng cách sau nhé.

Vì mình không bị lỗi này nên mình cũng không chắc là cách trên hiệu quả.

Cách trên của mình là lợi dụng chức năng tự động tìm kiếm Driver trong thư mục chỉ định khi tìm được 1 phần cứng mới của windows mà thôi.

Ý tưởng của mình đó là: Mỗi khi bạn gặp tình trạng không nhận driver thì windows sẽ TỰ ĐỘNG tìm lại driver của USB WLAN của bạn từ thư mục Driver bạn chỉ định lúc update thủ công.

Mong rằng có thể thành công, chúc bạn may mắn. ^^ thank bạn.nhưng vấn đề là sau khi rút ra.rồi cắm lại.nó lại báo chưa cài driver.làm lại như bạn thì lại dc.ôi.điên cái đầu

thucan20

Bạn thử dùng dây cáp nối dài usb cắm cổng sau máy tính thử, nếu không được thì cài windows lại xem sao.

Cái này thằng bạn mình dùng bình thường mà có sao đâu, dùng xong rút ra còn khi dùng thì cắm vào , nó tự động chạy mà.

cài driver rất dễ , cắm usb wifi vào rồi bỏ đĩa chọn cài đúng driver cho từng loại vì đĩa nó tích hợp cho nhiều usb , rồi chọn setup thôi

Trong đĩa có file PDF hướng dẫn đó, và trong hộp có sách hướng dẫn nữa, lấy ra mà làm theo

cái này mình cũng cài nhìu rùi.có vấn đề gì đâu.mình cũng chắc là lỗi win.nhưng máy này bà cô cài phần mềm kế toán.bà không mún cài lại.chứ không mình ghost cái là chạy ầm ầm ngay.nhưng liệu có cách khắc phục lun không ta?

Lyn

Mình cũng bị lỗi này: Khi rút cục TP link ra thì coi như cổng usb vô dụng. Không sử dụng được luôn. Cắm USB lại không chạy. Cắm chuột usb vào cũng không chạy. Sau đó cắm lại cục TPLink rồi restart lại máy thì ok. Nhưng rút ra thì lại như cũ. Chán quá!

KhoaHoang767

Cho mình hỏi mình cũng đang dùng loại này và gặp phải lỗi thường xuyên bị nhảy ra thanh task bar, với cả cũng hay bị rớt mạng tự động disconnect với wifi nữa. Bác nào có cách khắc phục chỉ hộ với.

tctuvan

Bạn kiểm tra xem wifi của bạn tốt không?
Rồi Thử cắm vào 1 cổng usb khác xem. cắm chặt vào.
Mấy lỗi này là do chất lượng phần cứng của usb rồi

Các chủ đề có liên quan khác