rongconmangkinh

Mình mới tải cái OneKeyGhost về và mở nó lên thì xuất hiện thêm 2 phân vùng là Recovery và System Reserved nhìn thấy trên Window Eplorer. Đặc biệt là cái Recovery nó có cái Shortcut bên trong đó.

Bên trong Shortcut Recovery thì có như vậy:

Bên trong System Reserved thì có như vậy:

Vậy mình thắc mắc phải chăng phân vùng Recovery của mình đã bị hỏng ?

Ai biết về vấn đề này xin giải đáp giúp mình . Thank mọi người .

honghoa2033

Phân vùng này chưa bị hỏng, đừng làm gì nó là được, nhưng bạn tính làm gì với Onekey (nếu bạn ghost bằng Onekey sẽ không vào được Windows trong trường hợp này). Chụp cái màn hình Disk Manager lên đây nếu bạn có nhu cầu ghost lại máy.

Bạn dùng Easy Ghost nếu muốn ghost lại máy (nếu có thông báo gì của nó chụp hình đưa lên đây mình tư vấn cho):

Nhưng hình như nó bị virus nó mới tạo cái Shortcut đó phải không bạn ? Vì trước đây máy mình recovery được nhưng nay không được nên mình mới thắc mắc.

poolking2409

Nhưng hình như nó bị virus nó mới tạo cái Shortcut đó phải không bạn ? Vì trước đây máy mình recovery được nhưng nay không được nên mình mới thắc mắc. Quả là phân vùng này bị virus lây vào. Bạn để lại nick yahoo, cài sẵn team view mình xử lý cho.

Quả là phân vùng này bị virus lây vào. Bạn để lại nick yahoo, cài sẵn team view mình xử lý cho. Nick yahoo mình có dưới tên nick đó bạn. Thank bạn trước nha .

Các chủ đề có liên quan khác