poolking2409

Tình hình e ở Tân Phú... Xài mạng FPT 6Mps... Tối 20/12 mạng đã bắt đầu lag... Xem báo mạng mới biết đứt cáp ngoài biển AAG... Ban đầu nghĩ vài ngày hết... Mà mãi đến ngày hnay 25/12 mà vẫn chưa khắc phục được... Gọi lên hỏi tổng đài thì nó nói mạng bt không bị chậm gì hết... Mà e vào FB thì vẫn chưa load ảnh được... Vào thêm 2 3 trang web nữa thì disconnet luôn....

Em có thăm dò từ bạn e cũng sài FPT nó nói mạng vẫn vào FB bt... Ức chế ko??? Noel FA ở nhà mà vẫn không có mạng để xài.... F*** FPT

Hiện tại em đang rất bức xúc... Em có nên đổi mạng khác không mấy Bác... Hay có cách nào làm căng (chửi) tổng đài cho chất lượng tốt hơn ko?

baothusinh

Chuyển sang xài 3G bạn ạ, nghe nói 3G không bị ảnh hưởng bởi vụ đứt cáp

Guyon

Chắc tụi nó kêu cắt cáp để ng ta dùng 3G =]] Mình không phải đại gia dùng 3G xem phim =]]]

nhanh nhất là 4 ngày, chậm là khoảng 1 tháng, nghe VNPT nói thế, không biết FPT sao, chờ thêm đi, còn không thì 5 phút gọi lên 1 lần bảo nhân viên xuống mà sửa, còn muốn chuyển thì chuyển thôi, mình có tiền mà cớ gì phải phụ thuộc

falling_start88

Đứt cáp thì mạng nào cũng vậy thôi. Không xem tin tức hả bạn? Nhanh nhất 1 tuần mới xong.

the_rain

mình cũng bị y chang bạn, không load được hình trên facebook, chỉ vào mấy trang việt nam thì nhanh thôi còn mediafire.com hay mega thì không thể nào tải được

Một là tiếp tục chấp nhận.

Hai là gắn proxy mà lướt, có điều gắn proxy thì vào google sẽ phải nhập capcha mỗi lần tìm kiếm, và 1 số trang web VN xài server nước ngoài cũng đòi capcha khi vào.

toantink4

Hình như tốc độ upload của fpt chậm lắm phải không?

Gói 6mb mà thấy có 5 60kb/s à

Healleah

Hình như tốc độ upload của fpt chậm lắm phải không?

Gói 6mb mà thấy có 5 60kb/s à Lúc bình thường không chậm thế đâu.

quaypha_dangyeu

Đến hôm nay vẫn chưa ổn định lại Mạng càng lúc càng cùi hơn.

Ngày đầu đứt cáp thì còn load được FB, 2 - 3 ngày sau h không load nổi FB.

Mạng càng lúc càng cùi hơn.

Ngày đầu đứt cáp thì còn load được FB, 2 - 3 ngày sau h không load nổi FB. Mình muốn đúm mấy cha ở cáp quang một trận tả tơi

Các chủ đề có liên quan khác