nghoang74

Bác nào pro giúp mình nhé, mình mới down MPC 1.7.3 về nhưng icon của file Video không hiện thành hình khi chỉnh chế độ Thumbnails, các bạn có cách nào khắc phục không

P/s: Lúc trước là dùng windows Xp cài xong rồi restart lại là ok, sau đó cài windows 7 vẫn ok, sau khi chán windows 7 thì cài lại windows XP phiên bản như lúc đầu thì lại không được.

Penn

Bạn cài soft MediaPreview vào nhé...
thank bác nha, đã ok nhưng sao lúc trước mình không cài cái này mà vẫn hiện ảnh

bagia_khatmaum

thank bác nha, đã ok nhưng sao lúc trước mình không cài cái này mà vẫn hiện ảnh Chắc do bạn tinh chỉnh lại hay thumbnail của MPC-HC bị hư. Lần sau nếu gặp hiện tượng này thì làm cách sau là hết:

Start --> All Programs --> K-Lite Codec Pack --> Codec Tweak Tool --> Thumbnails --> Tích vào định dạng file bạn muốn hiển thị Thumbnail trong Windows Explorer --> Apply & Close Cũng có thể do HDD của bạn quá đầy hay Thumbnails cache bị lỗi, bạn nên dọn dẹp bớt HDD và dùng CCleaner xoá Thumbnails cache cũ để Windows khởi tạo cache mới.

P/S: Trong quá trình setup K-Lite cũng có mục này, bạn chú ý lựa chọn theo ý muốn là OK.

Montrell

Chắc do bạn tinh chỉnh lại hay thumbnail của MPC-HC bị hư. Lần sau nếu gặp hiện tượng này thì làm cách sau là hết:

Cũng có thể do HDD của bạn quá đầy hay Thumbnails cache bị lỗi, bạn nên dọn dẹp bớt HDD và dùng CCleaner xoá Thumbnails cache cũ để Windows khởi tạo cache mới.

P/S: Trong quá trình setup K-Lite cũng có mục này, bạn chú ý lựa chọn theo ý muốn là OK. thank bạn

ti_love_2202

thank bạn Gỡ sạch MPC là hết thôi bạn. Quét regedit trong CCcleaner. Cài Kmplayer vào. Tự nó load về mặc định là Kmplayer gỡ Km ra lại là hết. Cũng là 1 cách đó bạn

vunhatkhanh

Chắc do bạn tinh chỉnh lại hay thumbnail của MPC-HC bị hư. Lần sau nếu gặp hiện tượng này thì làm cách sau là hết:

Cũng có thể do HDD của bạn quá đầy hay Thumbnails cache bị lỗi, bạn nên dọn dẹp bớt HDD và dùng CCleaner xoá Thumbnails cache cũ để Windows khởi tạo cache mới.

P/S: Trong quá trình setup K-Lite cũng có mục này, bạn chú ý lựa chọn theo ý muốn là OK. Đã ok nhưng bạn hướng có thể dẫn mình xóa Thumbnail cache bằng CCleaner được không, mình không biết làm

Các chủ đề có liên quan khác