Mình dùng mạng VNPT không hiểu sao cả tháng nay. Có khi vào google và youtube được có lúc không. Mà tỉ lệ không thì nhiều hơn. Mà có vào được youtube thì chỉ xem được vài video clip còn đa số là không xem được. Mấy bác có thể giải thích hay chỉ bảo cho em là do máy hay là do mạng nhà em được không ợ

socolasua_qnq07

Cũng có thể do ảnh hưởng đứt cáp biển ấy nhể . Xem lại coi máy có đang cài con proxy nào không nhé , thử dùng IE vào google và youtube lại thử

92_90

ồ máy mình cũng thế.vào youtube và facebook rất lag.có lúc không vào được

thaipvep

Nếu DNS của modem + máy là của google 8.8.8.8 & 8.8.4.4 thì đổi thành DNS khác đi, như 4.2.2.2 & 4.2.2.3

Seward

Nếu DNS của modem + máy là của google 8.8.8.8 & 8.8.4.4 thì đổi thành DNS khác đi, như 4.2.2.2 & 4.2.2.3 Mình thử cách bạn thì vào google và youtube ok. Nhưng ngược lại không vào được FB hic.

dang_yeu

dns gg thì vào facebook được,nhưng lâu lâu lại lỗi,dns vn thì nhanh(chính chủ mà) nhưng lại không vào fb được....thế bác xài open dns thử?nó cũng lâu lâu bị lỗi,nhưng dạo này không sao hết.qua cơn hoạn nạn thì xài lại của gg

PeLan_KuAnh

chào các bạn ! mình cũng đang bị trường hợp này ! lỗi thì mình nghĩ do VNPT thôi ! vì mọi nơi đều bình thường , lúc đầu thì mình nghĩ virus nhưng cài lại windows vẫn bị , mình đã đọc nhiều topic về vấn đề này cho dù có DNS hay j đi nữa vẫn bị , mình đã đọc cách đây 2 ngày 1 giải pháp của bác nào đó và đã giẳi quyết được vấn đề này ! khổ nổi mình mới cài lại windows và mất history rồi T_T ! bác ấy đưa dãi IP gắn vào file host, mình làm và rất tin tưởng giải pháp này ! nếu pro nào am tường về file host có thể làm 1 cái cho a e ! mong sớm gỡ rối tình hình chung ! thân

huonggdxh

chào các bạn ! mình cũng đang bị trường hợp này ! lỗi thì mình nghĩ do VNPT thôi ! vì mọi nơi đều bình thường , lúc đầu thì mình nghĩ virus nhưng cài lại windows vẫn bị , mình đã đọc nhiều topic về vấn đề này cho dù có DNS hay j đi nữa vẫn bị , mình đã đọc cách đây 2 ngày 1 giải pháp của bác nào đó và đã giẳi quyết được vấn đề này ! khổ nổi mình mới cài lại windows và mất history rồi T_T ! bác ấy đưa dãi IP gắn vào file host, mình làm và rất tin tưởng giải pháp này ! nếu pro nào am tường về file host có thể làm 1 cái cho a e ! mong sớm gỡ rối tình hình chung ! thân Bạn kiếm lại và xem giúp gửi lại tụi mình với, 4 bữa nay k xem được cái kênh youtube của mình rồi, mình ức chế quá :'(

satthubaby_113

vnpt có sao đâu,mình bt,tại chỗ mấy bạn ý bị đứt cáp nên nt,mấy bạn 3g có phàn nàn j̀ đâu

dark369_963

Mình kiểm tra tấp cả roài. hic, mà bị như vậy hoài à. Mình cũng dùng VNPT và vào các dịch vụ của google rất chậm (Mail, G+), muốn mở mail phải mất 2 - 3 phút, còn youtube thì vẫn tạm ổn. Mình thử đổi DNS sang của Norton nhưng vẫn thế, không biết do dịch vụ của google gần đây kém hay do mạng chậm nữa.

Clustfeinad

đổi auto hoặc open dns đi bác,mình nghĩ chắc do vụ đứt cáp đó,chứ bt thì lâu lâu gg chỉ bị lỗi vài ngày thôi,mà cả tuần bị lun rồi

Ashkii

Nguyên xóm mình 6 nhà xài VNPT thì 5 nhà đều bị tình trạng ntn, chả hiểu bị sao nữa 4,5 ngày nay k vào xem gì được trong youtube r