Ở phần hệ thống và nâng cao mình tích hết vào ô rồi sau đó dọn dẹp có bị lỗi gì không mọi người ai có kinh nghiệm chỉ mình nha.

Graeme

Ở phần hệ thống và nâng cao mình tích hết vào ô rồi sau đó dọn dẹp có bị lỗi gì không mọi người ai có kinh nghiệm chỉ mình nha.
Hông biết ai có bị lỗi chưa, còn mình chưa bị, đừng đánh vô ô wipe free space nhé, nó quét lâu lắm.

lynksu_dbsk

cận thuận với clean nhé nó thường quét cả file hệ thống đó nên backup trước khi quét các dữ liệu quan trọng nhé

gia_bang

tích hết các ô ở phần hệ thống và nâng cao thì quét có bị vấn đề gì không mọi người ?

Nguyen_yeu

Mình dùng CCleaner bao năm nay rồi chưa từng bị nó xóa file hệ thống gây lỗi win, nhưng cũng không dám chắc sẽ không bị hay không. Chọn xóa mấy mục thùng rác, bộ nhớ đệm, các tiện ích vớ vẩn thôi bạn, cũng không nên cho nó can thiệp sâu quá vào HĐH làm gì. Nếu dùng lâu (vài năm) mà rác máy quá thì cài lại windows mới sạch sẽ dùng tốt hơn

Mình dùng CCleaner bao năm nay rồi chưa từng bị nó xóa file hệ thống gây lỗi win, nhưng cũng không dám chắc sẽ không bị hay không. Chọn xóa mấy mục thùng rác, bộ nhớ đệm, các tiện ích vớ vẩn thôi bạn, cũng không nên cho nó can thiệp sâu quá vào HĐH làm gì. Nếu dùng lâu (vài năm) mà rác máy quá thì cài lại windows mới sạch sẽ dùng tốt hơn Mình cũng nghĩ như ý bạn

Mình dùng CCleaner bao năm nay rồi chưa từng bị nó xóa file hệ thống gây lỗi win, nhưng cũng không dám chắc sẽ không bị hay không. Chọn xóa mấy mục thùng rác, bộ nhớ đệm, các tiện ích vớ vẩn thôi bạn, cũng không nên cho nó can thiệp sâu quá vào HĐH làm gì. Nếu dùng lâu (vài năm) mà rác máy quá thì cài lại windows mới sạch sẽ dùng tốt hơn Cứ để Deffaut chỉ xóa những mục trong Application thôi sẽ không bị sao cả

1. Nếu máy các bạn chạy ổn định, các bạn có thể chọn tất cả cho Ccleaner dọn rác mà hoàn toàn không gây lỗi (mình từng chọn tất cả cho Windows và ứng dụng). Dung lượng được phục hồi rất đáng kể. Nhưng lưu ý với các bạn là những gì bạn đã lưu trên web sẽ bị xóa, bạn phải login lại từng trang trước đây đã auto login.

Riêng tùy chọn cuối cùng Dọn vùng trống trên ổ cứng, các bạn không cần chọn vì nó chỉ có tác dụng bảo mật, xóa các dữ liệu trên vùng trống để không thể phục hồi được, không phục hồi được tí dung lượng nào. Chọn nó sẽ khiến việc dọn rác rất lâu.

2. Khi các bạn chọn từng mục, thông báo sẽ xuất hiện cho chúng ta biết tùy chọn đó sẽ thay đổi như thế nào với hệ thống.

3. Để an tâm các bạn có thể tạo System Restore Point trước khi dọn rác để phục hồi lại nếu cần.

Nên cẩn thận vẫn hơn, bạn biết chắc chắn cái nào có thể quét mà không ảnh hưởng đến hệ thống thì hãy sử dụng. Còn ko, đôi khi nó gây ra 1 số tác dụng ngc lại, mà xong rồi thì mình không biết sửa lại như nào

Các chủ đề có liên quan khác