ayyocan_nang

Đứa bạn mình có con Vaio core i7, RAM 4GB, card NVIDIA 1GB cài windows 8.1 Pro nhưng suốt ngày kêu chậm máy, duyệt web thì chỉ cần thao tác quá nhanh một chút là đơ mấy phút liền, chuột phải để refresh thì mất khoảng hơn 1s mí được. Mình vừa thử kiểm tra bad sector thì mới check được khoảng 40GB đã có hơn 2000 bad sectors, mình không rõ thế là nhiều hay ít nhưng chắc là nhiều. Mình định đem con này đi bảo hành nhưng không biết là Sony bảo hành có tốt không, họ có kiểm tra phần cứng hết không, nếu có thì họ có thay không? Hiện tại thì mình đã ghost lại windows vào phân vùng đã khắc phục bad sector nên chạy cũng khá ổn định nhưng hiện tượng đơ khi duyệt web đôi khi vẫn xảy ra, chỉ sợ lúc đi bảo hành họ thấy máy chạy bình thường lại trả về thì công cốc. Bạn nào đã từng dùng Vaio cho mình xin ít lời khuyên. Thanks!

Đứa bạn mình có con Vaio core i7, RAM 4GB, card NVIDIA 1GB cài windows 8.1 Pro nhưng suốt ngày kêu chậm máy, duyệt web thì chỉ cần thao tác quá nhanh một chút là đơ mấy phút liền, chuột phải để refresh thì mất khoảng hơn 1s mí được. Mình vừa thử kiểm tra bad sector thì mới check được khoảng 40GB đã có hơn 2000 bad sectors, mình không rõ thế là nhiều hay ít nhưng chắc là nhiều. Mình định đem con này đi bảo hành nhưng không biết là Sony bảo hành có tốt không, họ có kiểm tra phần cứng hết không, nếu có thì họ có thay không? Hiện tại thì mình đã ghost lại windows vào phân vùng đã khắc phục bad sector nên chạy cũng khá ổn định nhưng hiện tượng đơ khi duyệt web đôi khi vẫn xảy ra, chỉ sợ lúc đi bảo hành họ thấy máy chạy bình thường lại trả về thì công cốc. Bạn nào đã từng dùng Vaio cho mình xin ít lời khuyên. Thanks! Chào bạn.

Máy bạn nếu trong thời gian bảo hành thì nên đi đổi ổ cứng mới. Nguyên tắc khi thời gian bảo mà mà bị bad ổ thì bắt hãng phải thay ổ cứng mới.

Bạn dùng phần mềm này để kiểm tra sức khỏe ổ cứng:

Nếu phần mềm báo Caution hay Bad thì bạn đem ngay ra hãng yêu cầu thay ổ cứng vì lỗi Bad.

Nếu báo Good thì Phần mềm lại mình sẽ tư vấn tiếp cho

tho_bongcaixanh

Đứa bạn mình có con Vaio core i7, RAM 4GB, card NVIDIA 1GB cài windows 8.1 Pro nhưng suốt ngày kêu chậm máy, duyệt web thì chỉ cần thao tác quá nhanh một chút là đơ mấy phút liền, chuột phải để refresh thì mất khoảng hơn 1s mí được. Mình vừa thử kiểm tra bad sector thì mới check được khoảng 40GB đã có hơn 2000 bad sectors, mình không rõ thế là nhiều hay ít nhưng chắc là nhiều. Mình định đem con này đi bảo hành nhưng không biết là Sony bảo hành có tốt không, họ có kiểm tra phần cứng hết không, nếu có thì họ có thay không? Hiện tại thì mình đã ghost lại windows vào phân vùng đã khắc phục bad sector nên chạy cũng khá ổn định nhưng hiện tượng đơ khi duyệt web đôi khi vẫn xảy ra, chỉ sợ lúc đi bảo hành họ thấy máy chạy bình thường lại trả về thì công cốc. Bạn nào đã từng dùng Vaio cho mình xin ít lời khuyên. Thanks! Bh Ok lắm mình cũng có đứa bạn dùng hàng Sony. Nhưng sợ họ nói là do lỗi phần mềm mà hơn nữa là bạn lại dùng ghost để restore nên không ổn định là phải. Họ chỉ bào hành phần cứng thôi, nếu đó là lỗi do phần cứng

malunmalun

Bạn dùng crystaldisk info hay hd tune trong hirent boot check xem có bad hay ko, ổ cứng mà bad chỗ helth nó không hiện good đâu, hiện warning hay bad gì đó.

Nếu bị thì mang ra hãng nó check rồi sẽ bh thay ổ cứng mới cho bạn.

ScIymgeour

Bh Ok lắm mình cũng có đứa bạn dùng hàng Sony. Nhưng sợ họ nói là do lỗi phần mềm mà hơn nữa là bạn lại dùng ghost để restore nên không ổn định là phải. Họ chỉ bào hành phần cứng thôi, nếu đó là lỗi do phần cứng Bản ghost là bản mình tạo khi cài lại windows cho máy không phải là ghost auto driver, toàn bộ Driver là mình down trên trang chủ Sony bạn à.

Thank các bạn đã tư vấn, mình vừa dùng CrystalDiskInfo để kiểm tra thì thấy báo Caution, có lẽ mình nên mang đi bảo hành, các bạn cho mình hỏi là khi đem đi bảo hành ở Sony Centre thì cần những cái gì nhỉ, con Vaio đấy đứa bạn mình mua ở Trần Anh nhưng mấy lần đem ra họ chỉ cài lại windows chứ chẳng làm gì nữa cả nên mình không muốn đem ra Trần Anh nữa.

leo_nice2002

Khi mua có thẻ bh thì mang phiếu đi, chứng từ liên qua lúc mua (nếu còn),

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Các giải pháp Marketing Mix nhằm tăng cường thu hút thị trường khách sử dụng dịch vụ ăn uống của nhà hàng khách sạn quốc tế Bảo Sơn Luận văn Kinh tế 0
T Một số vấn đề trong công tác dịch vụ khách hàng tại công ty Bảo Việt nhân thọ Hà Nội Luận văn Kinh tế 0
H Xây dựng kế hoạch marketing cho dịch vụ Tư vấn và thu hồi bảo hiểm của Công ty Cổ phần Sao Khuê Việt Nam Luận văn Kinh tế 2
N Phát triển dịch vụ bảo lãnh tại Ngân hàng nông nghiệp và phát triển nông thôn Việt Nam - Chi nhánh h Luận văn Kinh tế 0
C Chất lượng dịch vụ và lòng trung thành của khách hàng tại Công ty Bảo việt Hà Nội Luận văn Kinh tế 0
A Đánh giá chất lượng dịch vụ chăm sóc và hỗ trợ khách hàng tại Tổng công ty Bảo Việt Nhân Thọ Luận văn Kinh tế 0
K Phát triển các dịch vụ bảo hiểm tại Công ty Bảo Việt Phú Thọ Luận văn Kinh tế 0
D Nâng cao chất lượng dịch vụ tín dụng tiêu dùng không có tài sản đảm bảo tại ngân hàng TMCP Ngoại thư Luận văn Kinh tế 0
H Bảo mật dịch vụ hệ thống mạng máy tính Công nghệ thông tin 0
D Giải pháp đảm bảo chất lượng dịch vụ trên mạng IP, đánh giá và so sánh hiệu quả đảm bảo QoS của Diff Công nghệ thông tin 1

Các chủ đề có liên quan khác