cần người biết cách diệt con virus này giúp mình với, không làm gì, mở máy lên chỉ cần vào web là lại xuất hiện iexplore.exe trên task manager, mặc dù mình đã tắt nó đi nhưng tí nữa vẫn thấy nó xuất hiện lại, tìm trên mạng biết nó là con virus nhưng google mà chẳng tìm ra phương án nào khả quan, mong các bạn ai đã từng diệt được giúp mình.. thanks nhiều !

nh0cc0ndeptrai

Bạn khởi động máy, nhấn F8 vào Safe Mode -> mở Task Manager tìm iexplore.exe và End Process nó.

Bạn tải Malwarebytes Anti-Malware (có trong 4rum), cập nhật dữ liệu xong rồi Full Scan máy tính trong Safe Mode.

Bạn khởi động máy, nhấn F8 vào Safe Mode -> mở Task Manager tìm iexplore.exe và End Process nó.

Bạn tải Malwarebytes Anti-Malware (có trong 4rum), cập nhật dữ liệu xong rồi Full Scan máy tính trong Safe Mode. vẫn không được bạn ơi, vào safe mode thì bật task lên không thấy nó nữa, nhưng scan xong thì vào lại chế độ bình thường thì lại thấy

hathuynguyen94

- Nếu máy đã bị nhiễm virus gọi file iexplore.exe thì các phần mềm như BKAV Home Plus, Malwarebytes Anti-Malware, SpyHunter đều có thể diệt tốt. thông báo nếu bạn dùng BKAV thì có thể không vào được windows vì "quân pháp bất vị thân", lúc đó bạn phải repair Win. Với các phần mềm có khi chỉ mới quét chứ chưa diệt, bạn cần thao tác đúng.

Mình gửi link các phần mềm (có kèm Cr-ack):

- Malwarebytes Anti-Malware 1.75.0.1300 Pro Final + key.rar (9.9 MB)

- SpyHunter_4.17.6.4336 - MG.rar (41.1 MB)

và Bkav Home Plus Offline Setup (bộ cài đặt Offline không cần Internet):

roomykite

cần người biết cách diệt con virus này giúp mình với, không làm gì, mở máy lên chỉ cần vào web là lại xuất hiện iexplore.exe trên task manager, mặc dù mình đã tắt nó đi nhưng tí nữa vẫn thấy nó xuất hiện lại, tìm trên mạng biết nó là con virus nhưng google mà chẳng tìm ra phương án nào khả quan, mong các bạn ai đã từng diệt được giúp mình.. thanks nhiều ! Sang diễn đàn BKAV hay tải BKAV home về diệt cũng được nha bạn

Gawain

Sang diễn đàn BKAV hay tải BKAV home về diệt cũng được nha bạn thanks, mình ghost máy rồi, bên BKAV nó cũng bảo tùm lum cách mà chẳng thấy cái nào triệt để

Các chủ đề có liên quan khác