Perkins

Chào các bác,em đang học ĐH trên HN,mà do 1 số xích mích với nhà họ hàng em (em đang ở nhờ nhà bà con) nên muốn dọn ra ở riêng cho nó thoải mái,cơ mà khổ nỗi ở nhà xài ké mạng internet quen rồi,ra ở riêng em phải chịu khá nhiều chi phí,nào tiền nhà,tiền điện thoại,tiền đi lại nữa (em đi học bằng xe buýt ạ) nên em muốn hỏi các bạn có mạng internet nào giá rẻ tốc độ ngon chút không để em sử dụng cho việc học tập và chơi game giải trí sau giờ học,Thank các bác

thanhcong0801

CMC Telecom nha bạn,hiện giờ khá nhiều người chọn dùng CMC đấy,bên cạnh chất lượng khá chuẩn thì giá cả rất cạnh tranh so với mặt bằng chung

Eus

Dùng CMC thử đi thớt,mình cũng đang dùng mạng CMC nè,ổn phết,chơi game hay coi phim gì cũng ngon không bị giật hay lag

ngochuyen_1393

CMC ư,tên nghe có vẻ lạ nhỉ,trước giờ chỉ nghe có VNPT với FPT thôi,mầy mạng khác mình không rành,giá cả có đắt không mấy bác?

thankshuyendinh

CMC giá rẻ thôi bác,ko đắt đâu,phù hợp với nhu cầu cá nhân của bác đấy .Mà khuyên bác không nên xài FPT kẻo ức chế nhé,mình là mình cạch thằng đó ra rồi,tệ từ chất lượng đến chăm sóc khách hàng

nếu chỉ đọc báo,nghe nhạc,coi phim online thì xài CMC gói home là quá đủ rồi,còn nếu cao hơn nữa chẳng hạn như chơi game server nước ngoài,download này nọ thì nên up gói cước tốt hơ

Brochan

nói chung về đường truyền thì em không lo, sài mạng tiền nhìu sẽ mượt, nhưng em ngại nhất là hay bị *** hay không thôi

chimcucku7

CMC ư,tên nghe có vẻ lạ nhỉ,trước giờ chỉ nghe có VNPT với FPT thôi,mầy mạng khác mình không rành,giá cả có đắt không mấy bác?

FPT hôm trước nói chuyện với thằng bạn nó chửi quá trời,bảo là suýt cắt hợp đồng vụ gọi sửa chửa mà không xuống ấy

Blagden

FPT chỗ mình cũng ít ai dùng lắm,làm ăn có thể nói khá là tệ từ khâu phục vụ đến chất lượng đường truyền hơi thiếu ổn định so với mặt bằng chung mặc dù mấy mạng khác cũng không phải không có vấn đề,có lẽ tùy theo vùng miền mà chất lượng khác nhau :v

tj_xjnh

FPT chỗ mình cũng ít ai dùng lắm,làm ăn có thể nói khá là tệ từ khâu phục vụ đến chất lượng đường truyền hơi thiếu ổn định so với mặt bằng chung mặc dù mấy mạng khác cũng không phải không có vấn đề,có lẽ tùy theo vùng miền mà chất lượng khác nhau :v FPT thì xưa nay là vậy rồi,hối hận 1 thời đóng tiền cả năm cho nó mà toàn rước cục tức vào mình,từ ngày chuyển sang CMC mới không có tình trạnh chụp giật,rớt mạng liên hoàn,mà bọn FPT kêu khản cả cổ,dọa cắt hợp đồng mới chịu xuống ấy :v

tuananh_866

Mấy bác ném gạch FPT dữ quá làm em cũng ớn,may mà chưa lắp vì lúc đầu em cũng tính tham khảo bên đó xem thế nào,mà đường truyền CMC xài ổn chứ hả các bác,ko rớt mạng thường xuyên chứ,em thì quan trọng nhất là độ ổn định vì có nhiều việc cần duy trì mạng liên tục

mình thấy FPT có sao toàn xem phim ổn đấy chứ có rớt mạng lúc nào đang ở HN trước dùng chung vẫn ngon và ổn trước dùng chung chả lỏng dây nên toàn mất mạng nên phải lắp riêng chung dung FPT thì trong nước không sao cả mà mình cũng gọi nó nhìu lần bảo nó cũng xuống xem cho chắc gọi nhìu quá nên nó cùng làm ổn định mà mới cả nhà có người quen làm ở đấy cũng nhờ bảo đăng ký hộ cho đang dùng gói mega 6mbps dow max dc 600kbs hay 700 gì đó nói chung giờ dùng xem phim thui + cả 1 DTDD vẫn thấy ổn mà FPT thì nước ngoài thì nó không dc ổn lắm thui mà theo mình nhà mạng cũng thế đều giống lúc ngon lúc không ngon

kid.heavensent

mình thấy FPT có sao toàn xem phim ổn đấy chứ có rớt mạng lúc nào đang ở HN trước dùng chung vẫn ngon và ổn trước dùng chung chả lỏng dây nên toàn mất mạng nên phải lắp riêng chung dung FPT thì trong nước không sao cả mà mình cũng gọi nó nhìu lần bảo nó cũng xuống xem cho chắc gọi nhìu quá nên nó cùng làm ổn định mà mới cả nhà có người quen làm ở đấy cũng nhờ bảo đăng ký hộ cho đang dùng gói mega 6mbps dow max dc 600kbs hay 700 gì đó nói chung giờ dùng xem phim thui + cả 1 DTDD vẫn thấy ổn mà FPT thì nước ngoài thì nó không dc ổn lắm thui mà theo mình nhà mạng cũng thế đều giống lúc ngon lúc không ngon

Đâu thể nói thế được bác,nếu thái độ chăm sóc khách hàng không tốt,phải biết xoa dịu ức chế của họ,chứ bên FPT rớt mạng toàn trả lời cộc lốc như thế thì khách hàng nào chịu nổi,bực lên phải cắt hợp đồng ấy chứ :v

thanhnsbk

Sao lại giống nhau là thế nào,nếu nói như bác thì người ta phân vân làm chi cho mệt,rõ ràng FPT là tệ hại nhất trong các mạng,trước khi chuyên sang CMC mình dùng qua nó mới dám phán ấy

lon_huyen

Bạn lắp Viettel đi! Ổn định và chăm sóc KH rất tốt! Về giá cước thì các mạng chênh lệch nhau không đáng kể. Quan trọng là chất lượng và chế độ CSKH thôi

Cho mình hỏi CMC thì có cho đăng ký gói cước dành cho giáo viên không Nhà có mẹ là giáo viên, cần chấm điểm rồi đưa luôn lên web của trường, lại mỗi mẹ mình dùng (bố không dùng máy tính, mình thì dùng ở phòng trọ) nên cần đăng ký cho rẻ

Early

Cho mình hỏi CMC thì có cho đăng ký gói cước dành cho giáo viên không Nhà có mẹ là giáo viên, cần chấm điểm rồi đưa luôn lên web của trường, lại mỗi mẹ mình dùng (bố không dùng máy tính, mình thì dùng ở phòng trọ) nên cần đăng ký cho rẻ

Bên VNPT có gói dành cho giáo viên đấy,hỏi xem mẹ bạn có nhu cầu gì nữa ko,còn CMC chất lượng không rõ thế nào,ko dám tư vấn vì chưa dùng qua bao giờ.

Các chủ đề có liên quan khác