ghet_chua_kia

Bạn bè là một trong những điều có ảnh hưởng quan trọng trong cuộc đời mỗi người. Bạn có thể dạy con thật bài bản ở nhà và mong bé cũng sẽ được dạy dỗ đúng cách ở trường. Nhưng khi bé tiếp xúc với bạn bè, bạn không thể biết được con mình đang học được những gì từ các bé khác. Trẻ em thường có ấn tượng và học rất nhiều từ bạn bè đồng trang lứa. Đó là lý do tại sao việc biết về bạn bè của con rất quan trọng. Chỉ khi bạn biết rõ về bạn bè của con, bạn mới có thể biết được bé sẽ tiếp thu những ảnh hưởng gì. Nhưng quả thật không dễ dàng để biết về bạn bè của con. Vì bạn là một người lớn và thật khó để bọn trẻ cởi mở với mình một cách dễ dàng. Dưới đây là một số cách bạn có thể tham khảo để biết bạn bè của con. Làm sao để biết bạn bè của con? lamsao.com 1 Gọi các con đến nhà học nhóm Trẻ em thường thích học nhóm. Các bạc phụ huynh lại không ủng hộ việc học nhóm vì thấy việc học nhóm nói chuyện nhiều mà học ít. Nhưng để dạy con tốt, thỉnh thoảng bạn nên khuyến khích các con học nhóm. Việc học nhóm sẽ cho bạn biết bạn của con thông minh và chăm chỉ như thế nào. 2 Tổ chức một buổi ngủ qua đêm Thỉnh thoảng, có thể nới lỏng những quy tắc chặt chẽ để cho con và bạn bè vui vẻ một chút. Bạn có thể tổ chức một buổi ngủ qua đêm hay bữa tiệc pyjama ở nhà bạn để có thể thân thiện hơn với các bé. Làm sao để biết bạn bè của con? lamsao.com 3 Gặp mẹ của các bé Làm quen với mẹ của các bạn con mình là việc rất cần thiết. Việc này sẽ giúp bạn hiểu rõ hơn về nền tảng gia đình của các bé. Bạn cũng có thể chia sẻ những kinh nghiệm nuôi con với các mẹ. 4 Là một phụ huynh tích cực Bạn phải tham gia vào các buổi họp phụ huynh và những hoạt động khác ở trường đều đặn. Đây là nơi để bạn có thể gặp gỡ bạn bè của con cũng như bố mẹ các bé. 5 Đưa các bé ra ngoài chơi Bạn có thể tình nguyện đưa con và bạn bè của con đến vườn thú, bảo tàng hay vườn quốc gia. Có thể khó khăn để quản lý một đoàn trẻ em như thế này một mình nên nếu muốn, hãy thử rủ thêm một hay hay phụ huynh khác cho chuyến đi chơi này.

Các chủ đề có liên quan khác