juariaii

chả là máy em mấy hôm nay tự nhiên rất lag, em xem phần CPU usage thì thấy rất cao, đa số là gần 100% kể cả khi không chạy ứng dụng nhiều, chỉ riêng chorme thôi đã đủ giật giật thần kinh rồi. Xem video thì thôi đừng nói, nghe nhạc còn giật giật.

e đã chụp lại phần process và performance, mong các bạn vào bắt bệnh kê đơn giúp e, chứ không e không làm được gì vs nó mất

tks !!!

nguyen_cuong

có thể là bị virus hay là CPU dùng nóng quá, cho máy nghỉ cho nguội lại rồi mở lên thử xem.....

Parnell

máy e ms cài lại hệ điều hành, kem tản nhiệt cũng vừa bôi, máy đo bằng speedfan cũng báo như ảnh em đăng nên chắc k phải do nóng quá.

Pro nào cho e lời khuyên vs!!

Ảnh của processes đâu thấy cái gì ăn CPU đâu, trong lúc performance nó 100% thì bạn phải tìm ngay ở proces.. mới biết được là gì

good_friends801

kiểu như e chỉ cần một thao tác gì trên máy là CPU nhẩy vọt lên ngay. Ví dụ như bật tab mới, chạy wds media player... =='

near_2806

• Khi nào bị 100% •► Ctrl+Shift+Esc •► Tick Show processes from all users rồi chụp lại ảnh nhé!

chả là máy em mấy hôm nay tự nhiên rất lag, em xem phần CPU usage thì thấy rất cao, đa số là gần 100% kể cả khi không chạy ứng dụng nhiều, chỉ riêng chorme thôi đã đủ giật giật thần kinh rồi. Xem video thì thôi đừng nói, nghe nhạc còn giật giật.

e đã chụp lại phần process và performance, mong các bạn vào bắt bệnh kê đơn giúp e, chứ không e không làm được gì vs nó mất

tks !!!

Vào safe mode dùng MABM quét virus, tải cái chạy máy tí rồi chụp up lên xem...

dohai_kxd

Bạn chuột phải vào cái Browser tìm đường dẫn thư mục của nó là gì xóa bỏ nó đi, vào sevicer tìm cái browser tắt nó đi . Mình không biết cái browser.exe đó có phải là của Crom + nếu phải thì gọ bò Crom đi

hyme_guagua

[url=http://upanh.com/view/?id=fvw4al0p2ua][/url]

mình cũng bị như vậy...còn bị giựt nữa...nhưng xem ở firefox thì bt không giựt...

Các chủ đề có liên quan khác