Gaven

sao từ khi tết đến giờ mạng vnpt của mình vao google không dc thế vào cái j cũng được chỉ có google la khi vào dc khi không chả bít sao cái này là do mạng phải không ạ vi mình ra net choi mạng cap quang bình thường về nhà khi vô google dc khi không mình xài vnpt 165k

hunter_yunakiss

nh̀ người bị nt lắm,xài crom+ tạm đi bạn,rất có thể lũ vnpt quậy để crom+"lên ngôi" lắm

kể cả sử dụng cờ rom + cũng thế thôi , làm đủ cách , đổ host , đổi proxy ,.... chỉ còn là chưa cài lại windows , ức chế hơn 10 ngày nay , vô facebook , gmail bằng điện thoại thì được nhưng rất chậm không hiểu vnpt hay may chủ gôgle , máy chủ facebook có vấn đề nữa

ayyocan_nang

bên voz có hướng dẫn đổi sang DNS mới [ không fai PR cho voz nhé, thì thấy có nhiều cmnt bị y chang thớt] nhưng không kiếm dc

Floyd

mình xài gói 165k cũng tình trạng download chậm lúc rớt xuống 30kb/s

trang_vit

bên voz có hướng dẫn đổi sang DNS mới [ không fai PR cho voz nhé, thì thấy có nhiều cmnt bị y chang thớt] nhưng không kiếm dc đổi rồi vẫn thế thôi

hoahongty_89

bạn gọi lên 800126 kêu họ kiểm tra đường truyền lại xem _Ko cần gọi chi cho mệt đâu bạn. Mình cũng đang bị vấn đề này, cũng làm ra nước vs bọn vnpt rồi và chỉ nhận được 1 câu trả lời nửa vời là đang có vấn đề vs máy chủ GG

_Bọn KTV chỉ khuyên là gở chrome ra cài lại. Mà vấn đề là vs máy chủ GG nên nếu bạn gỡ ra thì rất khó cài lại đấy. Vì không thể download bản cài chrome từ máy chủ về được (tốc độ down rất chậm). Buộc bạn phải cài off hay ra ngoài tải về

_Mình cũng làm rất nhiều cách rồi (trừ cài lại windows nhé) nhưng gần hơn 1 tháng nay vẫn chưa khắc phục được. Kể cả tìm cách khắc phục từ site nước ngoài.

_Nói 1 cách khách quan thì mình không nghĩ vấn đề phát sinh từ máy chủ GG. Vì đơn giản là 1 công ty lớn như vậy họ không thể nào để lỗi này xảy ra trong 1 time dài như vậy (thiệt hại về kinh tế là rất lớn, nếu bạn biết hầu như nhiều ứng dụng trên internet đều từ GG). Dẫn đến mình nghĩ vấn đề xuất phát từ chính nhà mạng VNPT. Còn vì lý do gì thì chỉ có chính những kẻ độc quyền mới biết.

P/S: 09/02/2014. Gần 2 tháng từ ngày bị vs không biết bao nhiêu cố gắng và bao nhiêu cuộc gọi.......