Jerron

Cho mình hỏi về các dịch vụ lưu trữ ảnh trực tuyến như photobucket, flickr, picasa như sau :

1.Mấy thắng này có thời gian lưu trữ ảnh không, có lưu được vĩnh viễn đến lúc nó sập không ạ

2.Thứ nữa là 3 thằng này thằng nào tốt nhất, có thằng nào khi up ảnh bị thay đổi chất lượng, resize, hay giới hạn dung lượng file ảnh up không ạ.

3.Nữa là ngoài 3 thằng trên còn thằng nào lưu trữ ảnh tốt nữa không ạ

MỌI NGƯỜI GIÚP MÌNH VỚI

ducdat1309

mình thường lưu trữ trên dropbox, khi cần đưa hình ảnh vào bài viết thì mình leech ảnh từ dropbox sang imgur.com

và nhận thấy dùng song song dropbox và imgur rất tiện lợi và khoa học.

thuy_bp75

mình thường lưu trữ trên dropbox, khi cần đưa hình ảnh vào bài viết thì mình leech ảnh từ dropbox sang imgur.com

và nhận thấy dùng song song dropbox và imgur rất tiện lợi và khoa học. Dropbox được có 2gb mà dropbox mình còn lưu trữ nhiều thứ khác nữa, mà ảnh mình thì nhiều

, , , , , , , , , , ,

dinh_tin

Muốn chắc chắn về lưu trữ thì xài Picasa (Google), nhưng về tiện lợi thì không khuyến khích lắm.

Bonifacio

Đối với tk Miễn phí:
Flickr

1 Terabyte dung lượng lưu trữ ảnh và video

Tải ảnh lên tối đa 200MB cho mỗi ảnh

Tải video HD 1080p lên tối đa 1GB cho mỗi video

Phát lại video tối đa 3 phút cho mỗi video

Tải lên và tải về với chất lượng nguyên gốc hoàn toàn

Băng thông hàng tháng không giới hạn

Picasa

Dung lượng miễn phí 1GB

tất cả ảnh có kích thước <= 2048x2048 pixel và video có độ dài <= 15 phút không tính vào dung lượng miễn phí ( up bao nhiêu cũng dc )

Ảnh lớn hơn giới hạn kích thước miễn phí sẽ được tự động thay đổi kích thước thành 2048 pixel (ở cạnh dài nhất của ảnh)

Ảnh có kích thước vượt giới hạn kích thước miễn phí và video >15p sẽ tính vào dung lượng miễn phí.

Không giới hạn băng thông tháng.

Phải down ứng dụng Picasa.

Photobucket

Dung lượng lưu trữ 2GB

Băng thông 10GB/tháng

Video < 10 phút

Các chủ đề có liên quan khác