hoangtu2392

mình đang ở trọ và dùng nhờ wifi của nhà bên cạnh, thỉnh thoảng bị mât wifi( 2 nhà cách nhau 7m) lúc thì bị tam giác màu vàng ở chỗ hiển thị wifi trên máy tính. có ai biết lỗi gì không chỉ mình với. nhà ngta đang dùng mạng fpt thì phải ạ

tctuvan

Nếu bạn hiện tam giác màu vàng thì chắc là lỗi "Limit". Do máy bạn bị trùng ip với 1 máy nào khác cũng đang dùng wifi đó.
Các đơn giản để khắc phục là bạn chấm chuột phải vào biểu tượng mạng, rồi vào Open network connection, rồi repair cái mạng wifi đó đi. Nếu vẫn không được thì disable rồi enable mạng wifi đó.

hoangtu2392

Trích dẫn từ tctuvan:
Nếu bạn hiện tam giác màu vàng thì chắc là lỗi "Limit". Do máy bạn bị trùng ip với 1 máy nào khác cũng đang dùng wifi đó.
Các đơn giản để khắc phục là bạn chấm chuột phải vào biểu tượng mạng, rồi vào Open network connection, rồi repair cái mạng wifi đó đi. Nếu vẫn không được thì disable rồi enable mạng wifi đó.

bạn nói rõ được không bạn, mình gà lắm nên không bit gì cả.mình đang dùng chung wifi với 1 nhà bên cạnh bạn ak, biểu tượng bạn nói là biểu tượng wifi trên máy ak, mình kích chuột phải nó ra Open network and sharing center bạn ak. bạn nói rõ hơn cái này dc k ak rồi vào Open network connection, rồi repair cái mạng wifi đó đi. Nếu vẫn không được thì disable rồi enable mạng wifi đó

Các chủ đề có liên quan khác