Blaise

Mọi người cho mình hỏi, laptop của mình từ khi mua do 1 số nguyên nhân không may bị sập nguồn rất nhiều lần rồi. Liệu nó có ảnh hưởng đến máy không?

tonluonganh

có chứ bạn............bạn cứ thử tưởng tượng chính bạn là cái laptop ấy khi bạn đang làm việc đọt ngột bị ngất đi...rồi lại làm việc như thế cớ thể bạn còn không chịu đuợc huống chi là cái máy toàn đồ điện tử...

nếu máy bạn còn bảo hành thì đi bảo hành không thì đi ra tiện hay trung tâm uy tín nào đó nhờ ngta xem giúp....

Nếu bạn cứ để thế đầu tiên sẽ có nguy cơ lỗi main, lỗi ổ cứng và thậm chí có thể tan luôn cái máy của bạn...chúc bạn tìm được hướng giải quyết tốt nhất ..

bich_tram2401

Mọi người cho mình hỏi, laptop của mình từ khi mua do 1 số nguyên nhân không may bị sập nguồn rất nhiều lần rồi. Liệu nó có ảnh hưởng đến máy không? bạn nên mua bộ spul khác đi, sập hoài coi chừng đi cả dãy đó bạn ùi

trước mắt cứ mang đi vệ sinh máy ,nếu sập nữa thỳ phải sửa thôi bạn ơi .

Máy mình sập nguồn nhiều bây giờ ổ cứng cũng sắp die rồi .

Alike_lovely

Mọi người cho mình hỏi, laptop của mình từ khi mua do 1 số nguyên nhân không may bị sập nguồn rất nhiều lần rồi. Liệu nó có ảnh hưởng đến máy không? latop sao mà sập nguồn được bạn, người ta thiết kế như thế rồi . 1 số nguyên nhân của bạn là gì đừng nói là bạn tháo GPU ra thay cái khác ngon vào nha chẹch công suất sập nguồn là phải coi chừng hư hết bộ độ lòng r

Có thể sập do điện áp nhà bạn thay đổi (nếu cắm sạc nha còn dùng pin mà bị thì đem đi viện đi chứ để đấy thì mấy mà thành sắt vụn)

À..lý do là mình chơi game nên tháo pin ra, cắm sạc trực tiếp các bạn ạ!...theo mình nhớ thì 3 lần không may tuột dây nguồn ->sập....còn 5,6 lần là do mất điện......

dulieuxd

sập nguồn nhiều thì rất dễ chết hdd ,,,,,bạn nên chữa dứt điểm đi nhé

Các chủ đề có liên quan khác