ngocanh18_02

Tháng 4 năm nay, hình như khai tử windows xp nên cho mình hỏi cấu hình PC thế này có chạy được windows 7 32bit không?

inter pentium dual CPU 2,2GHz

ram 1GB

Card đồ hoạ: 1Gb

Tags: win7thin

huong918

Tháng 4 năm nay, hình như khai tử windows xp nên cho mình hỏi cấu hình PC thế này có chạy được windows 7 32bit không?

ram 1GB

Card đồ hoạ: 1Gb chạy được, nên thêm ram chạy cho ngon

ram 1GB

Card đồ hoạ: 1Gb Chơi windows 8.1 cho nó hot bạn à...win 7 nặng máy lắm...

thuhien_91hp

1Gb ram cũng ok rồi...xài ít soft thôi...trớch cho e nó chạy 2gb ram thấy phí quá nên giờ cho chạy 1gb ram thôi...

neverlove311

,cấu hình trên thì windows 7 bt vẩn ok nhưng mình khuyên bạn nên dùng bản win7thin cho nhẹ

Chơi windows 8.1 cho nó hot bạn à...win 7 nặng máy lắm... Chạy được windows 8.1 thì chạy được windows 7 và ngược lại.

Cấu hình máy bạn trên chạy được nhưng 1G RAM thì khá ít, bạn nên nâng thêm RAM lên 2GB và cài windows 7 32bit hay nếu muốn thoải mái thì lên 4GB và cài windows 7 64bit.

buff_archangel

Chạy được windows 8.1 thì chạy được windows 7 và ngược lại.

Cấu hình máy bạn trên chạy được nhưng 1G RAM thì khá ít, bạn nên nâng thêm RAM lên 2GB và cài windows 7 32bit hay nếu muốn thoải mái thì lên 4GB và cài windows 7 64bit. Cãm nhận mình thấy windows 8 nhẹ hơn windows 7, khởi động nhanh, mượt hơn...ram chiếm chỉ 400mb...

dongtran8885

tất nhiên là 1GB dùng thì được , nhưng cứ cài những cái cần dùng , trình duyệt... cứ thử lướt 2-3 tab lên xem ,700-800MB là ít . Cũng chả nên kỳ vọng vào cái minimum system requirements , chỉ là dùng dc chứ không phải ổn

Các chủ đề có liên quan khác