Brentyn

So sánh độ ngốn Ram của firefox và chrome .

Sau một thời gian sử dụng cả 2 trình duyệt là firefox và chrome mình thấy chrome nhanh và mượt hơn hẳn fire fox rất nhiều. Tuy nhiên lâu nay mình thấy mọi người vẫn hay bảo là firefox ngốn Ram hơn rất nhiều so với chrome nhưng thực tế mình thấy ngược lại hoàn toàn. Hôm nay up vài bức ảnh lên để a e ketnooi.com/forum so sánh giúp mình nhé

mở 5 tab google.com chrome ngốn hết 1.14G ram

chrome chạy rất nhiều mục trong prosess ( >5 ) tổng xấp xỉ 200k

firefox chạy 2 mục trong prosess ( fire fox 94k và firefox plusin 6k tổng xấp xỉ 100k

mở 5 tab google.com firefox ngốn hết 814M ram

Xarles

Chủ đề này đã được bàn thảo rất nhiều rồi, cái đó cũng còn phụ thuộc nhiều yếu tố. Bạn thích cái nào thì xài và nên hạn chế lập mấy topic đại loại như thế này đi, chủ đề này loãng quá rồi!

bjm_skull

lạ nhỉ. máy t ram 1Gb, thường xuyên mở 5 đến 7 chrome có thấy giật lag gì đâu nhỉ? còn dùng FF thì lag tung máy.

hoangtooanh

Chủ đề này đã được bàn thảo rất nhiều rồi, cái đó cũng còn phụ thuộc nhiều yếu tố. Bạn thích cái nào thì xài và nên hạn chế lập mấy topic đại loại như thế này đi, chủ đề này loãng quá rồi! chuẩn rồi bác thấy cái nào ngon thì sài thôi chủ đề này loãng thật

quemoi_dn

lạ nhỉ. máy t ram 1Gb, thường xuyên mở 5 đến 7 chrome có thấy giật lag gì đâu nhỉ? còn dùng FF thì lag tung máy. Chuẩn đấy,máy mình ram 2g mở thử chục tab chrome thì ok men chả vấn đề gì mà mở 2 tab firefox thì thôi rồi có khi đến hơn 1g ấy.Nhưng mà dùng firefox nó thành 1 thói quen rồi nên chả muốn bỏ mà cũng chả bỏ được ý,cứ ra cái nào là nâng cấp luôn

MacKinnon

dù sao thì mình vẫn đang dùng fifox vì nó có nhiều add-on hay chẳng hạn như cái lọc quảng cáo đỡ dc khối...

trongvippro90

dù sao thì mình vẫn đang dùng fifox vì nó có nhiều add-on hay chẳng hạn như cái lọc quảng cáo đỡ dc khối... Chuẩn, đỡ rối mắt nữa.

tự nhiên hôm nay thấy chrome nó ngốn ram quá nên hỏi a e xem có ai giống mình không thui

chứ mình không tranh cãi xem cái nào tốt hơn đâu nhé, ai thích cái gì thì cứ xài cái ý thui

luutruongvan

dù sao thì mình vẫn đang dùng fifox vì nó có nhiều add-on hay chẳng hạn như cái lọc quảng cáo đỡ dc khối... chorme cũng có mà bác

lạ nhỉ. máy t ram 1Gb, thường xuyên mở 5 đến 7 chrome có thấy giật lag gì đâu nhỉ? còn dùng FF thì lag tung máy. nếu dùng firefox thì dùng thêm cái adon memoryfox đi..đơ ngốn ram lắm

Ebenezeer

đúng rồi nhất là khi mình chơi happy city vào cái là cứng máy liền sao đó mới trở lại bình thường

Raymund

FF thì nên chỉnh lại 1 chút trong about:config + add-on để đỡ ngốn ram

Chrome --> nhanh, nhẹ. nhưng các bạn chứ xem film khoảng 30 phút mà xem --> RAM ăn đừng hỏi --> thậm trí treo đơ cả máy luôn nhé. tớ giờ chỉ FF + IE mà thôi. có cài Chrome nhưng chỉ dùng để dịch khi vào các trang china

Các chủ đề có liên quan khác