Derrek

mình muốn nối laptop với tivi để xem phim. tiivi nhà mình đời cũ nên chỉ có đầu nối là Cáp kết nối RCA

mình có mua một cáp nối vga/rca nối với tivi nhưng nó không lên hình. mình cũng thử chỉnh độ phân giải của tivi và laptop với chọn chế độ là duplicate nhưng không được.

bác nào biết chỉ rõ cho mình được không?

thank

hoatuyet_8891

Bạn phải chỉnh chế độ tv cho phù hợp. tv mình có chế độ pc. còn của bạn thì không biết sao. sau khi đã gắn dây và điều chỉnh xong thì bạn nhấn phím tắt trên bàn phím laptop để kết nối đến tv. của mình là fn + f5 còn của bạn mình không rõ. bạn có thể xem các kí hiệu trên bàn phím để điều chỉnh cho phù hợp.

Quade

bạn chỉ cho mình cách chỉnh được không? mình vào control panel rồi vào display sau đó vào chỉnh trong change display setting mình thay đổi độ phân giải từ thấp đến cao mà cũng không được.

hanah_82

Bạn kiểm tra xem bạn cắm đã đúng đầu dây chưa ? 1 đầu video và 2 đầu sound thì phải .

Fillmore

bạn nối với TV thì giông như nối với máy chiếu nhé nhưng phải để đúng chế độ của TV mới nhận nhé theo mình TV của bạn để ở chế độ Video là được với cáp nối kia

b0y_kut3_pr0_8x

Bạn phải chọn đúng ngõ vào hình ảnh, cụ thể là trong thiết lập TV có chế độ chọn ngõ vào video mà giống đầu đĩa vậy

Daunte

uh. mình nối đầu thì đúng rồi vì mình nối như đầu đĩa. cũng bật tivi sang chế độ video rồi. nhưng không được màn hình tv nó toàn nhiễu thôi.

MacEwen

MIK NGHIÊN CỨU LÂU RÙI NHƯNG K RÁM THẤY BÁN LÀ 60 K ? NHUNG CHƯA THỬ?

Các chủ đề có liên quan khác