các bạn cho em hỏi. e lắp vào con laptop của em cái ram 2gb và 4gb ( do đợt mua nó khuyến mại cái 2gb ) thì có bị làm sao không? dạo này máy e liên tục bị bệnh đang chạy thì suất hiện màn hình xanh mà nó có dòng phycical memory . với e xem cái công suất ram chạy thì nó luôn ở khoảng 45% mặc dù em vào mỗi web.

các bạn cho em xin ý kiến với .

vanipea

cài lại windows + phần mềm diệt vi rút là oke không phải do ram đâu

cua_pnl

mình nghĩ là dễ bị chập lắm, thấy người ta khuyên không những phải lắp cùng dung lượng mà thậm chí phải cùng hãng nữa cơ, hồi trước ra quán mua thêm 1 thanh ram 2gb nữa để lắp vào máy cho thành 4gb thế là chủ quán khuyên thà bỏ thêm 1 ít tiền nữa mua 1 thanh ram 4gb còn hơn chứ đừng mua 2 cái.

zitcon_lop91

Cũng tùy loại RAM và Mainboard. Ví dụ main của Gigabyte thì khá bền, trâu bò, chơi được hết. RAM thì phải đúng hãng cơ, vì giờ hàng giả, nhái nhiều lắm, lắp vào hại main và phần cứng.

Như mình lắp hai thanh RAM, 512MB của Kingston và 2GB của Kingmax vẫn chạy ngon, chả vấn đề gì cả

Hiện màn hình xanh cũng do nhiều nguyên nhân. Thử dùng HirrentBoot test RAM xem sao, nếu nó ok thì cài lại Windows. Nếu vẫn bị thì chắc phải đem ra hàng check

tamyngan

các bạn cho em hỏi. e lắp vào con laptop của em cái ram 2gb và 4gb ( do đợt mua nó khuyến mại cái 2gb ) thì có bị làm sao không? dạo này máy e liên tục bị bệnh đang chạy thì suất hiện màn hình xanh mà nó có dòng phycical memory . với e xem cái công suất ram chạy thì nó luôn ở khoảng 45% mặc dù em vào mỗi web.

các bạn cho em xin ý kiến với . Dùng phần mềm Memtest 86 để kiểm tra RAM nhé, check ổ cứng xem có bị BAD ko, xong cài lại win, nếu bị nữa thì tháo máy ra vệ sinh, bôi keo tản nhiệt

Các chủ đề có liên quan khác