lu3kchj_mY

mình dùng k-lite codec pack, các phim khác vẫn bình thường nhưng chỉ có tập này là bị lỗi vậy ( mình hay xem phim nên biết các bước để xem sub rời rồi nha cac bạn), nhưng khi thử bật bằng windows media play thì nó lại chạy, chỉ có mỗi tập này bị, thử đổi mấy lần sub vẫn bị, ai biết chỉ dùm với

Heardind

- R-Click vào giữa màn hình -> Enable và chọn S: Phụ đề Việt [Vietnamese]

Hay

- R-Click vào giữa màn hình -> Filters -> Haali Media Source và chọn S: Phụ đề Việt [Vietnamese]

- R-Click vào giữa màn hình -> Enable và chọn S: Phụ đề Việt [Vietnamese]

Hay

- R-Click vào giữa màn hình -> Filters -> Haali Media Source và chọn S: Phụ đề Việt [Vietnamese] không dc bạn ak, chỉ có mỗi phim này là bị, còn các phim khác vẫn ok, nhưng mình xem phim này trên windowmedia lại dc

Marji

bạn đã chỉnh thiêt lập sub ở k-lite codec pack chưa bạn chỉ cho mình xem , mà chỉ có mỗi video này bị cách cái khác mình vẫn xem bình thường

quataoxanh0_0

Ôi dào, quan trọng gì. Đã xem được thì thôi, còn tìm cùng hiểu tận làm chi cho mệt.

miumiususu1

đổi tên sub với cả tên phim giống nhau rồi cho vào cùng 1 folder là nó tự nhận và tự đọc trong phim mà cần j` phải làm cầu kỳ vậy

đổi tên sub với cả tên phim giống nhau rồi cho vào cùng 1 folder là nó tự nhận và tự đọc trong phim mà cần j` phải làm cầu kỳ vậy bạn đọc kỹ đi mình biết làm hết mọi bước rồi, nhưng chi có cái videos ấy mới bị, chứ phim thì mình tải và xem thì nhiều mấy cái bước cơ bản có j mà phải nói

Aethelweard

Ôi dào, quan trọng gì. Đã xem được thì thôi, còn tìm cùng hiểu tận làm chi cho mệt. có lỗi thì mới thắc mắc mặc dù xem dc nhưng mình không quen nếu sau này co bị thì còn biết sửa chứ

Richmond

bạn chỉ cho mình xem , mà chỉ có mỗi video này bị cách cái khác mình vẫn xem bình thường Nguồn sưu tầm nhé..trước đây mình làm như thế này trước xong mới đổi tên sub và xem

Start -> Programs -> K-Lite Codec Pack -> Configuration -> ffdshow VFW interface

Trong mục Encoder, bạn chọn Input -> Configure -> Vobsub, chọn cả 2 ngôn ngữ tham chiếu Preferred Languages là Vietnamese, bấm OK (Xem hình)

Làm tương tự với mục Decoder.

Tiếp theo, sửa Options trong DirectVobSub, bạn vào Start -> Programs -> K-Lite Codec Pack -> Configuration -> DirectVobSub, trong thẻ Main, mục Text Settings bấm vào nút Arial, chọn VIETNAMESE (163), bấm OK

Hy vọng có thể giúp bạn

mjviet2008

Nguồn sưu tầm nhé..trước đây mình làm như thế này trước xong mới đổi tên sub và xem

Start -> Programs -> K-Lite Codec Pack -> Configuration -> ffdshow VFW interface

Trong mục Encoder, bạn chọn Input -> Configure -> Vobsub, chọn cả 2 ngôn ngữ tham chiếu Preferred Languages là Vietnamese, bấm OK (Xem hình)

Làm tương tự với mục Decoder.

Tiếp theo, sửa Options trong DirectVobSub, bạn vào Start -> Programs -> K-Lite Codec Pack -> Configuration -> DirectVobSub, trong thẻ Main, mục Text Settings bấm vào nút Arial, chọn VIETNAMESE (163), bấm OK

Hy vọng có thể giúp bạn vẫn không dc bạn, nhưng vẫn thank

Các chủ đề có liên quan khác