Dowle

Cách vào Google.com? Nghe ban đầu thấy ngộ phải không, cứ gõ google.com là ra mà, sao lại còn hướng dẫn làm chi. Nhưng khoan, bạn hãy nhìn thanh địa chỉ sau khi Enter xem nào. OMG sao nó lại sang google.com.vn. Thấy chưa. Vậy tại sao lại phải tìm kiếm trên Google.com và cách vào như nào, Nguyễn Hải sẽ phân tích về vấn đề này để làm sáng tỏ vấn đề này.

Cách vào Google.com không bị chuyển sang .com.vn

Chắc hẳn nhiều bạn có nhu cầu tìm kiếm trên Google.com cũng như các bạn làm web muốn kiểm tra thứ hạng trên đó. Nhưng mỗi khi truy cập thì đều tự chuyển về Google.com.vn. Vậy đâu là giải pháp ? Dưới đây là giải pháp mà Nguyễn Hải tình cờ lụm được.

Cách vào Google.com

Rất đơn giản, bạn chỉ cần thêm ncr – viết tắt của từ no country redirect vào sau địa chỉ google.com.

Code: Google.com/ncr Ok, thủ thuật rất đơn giản để có thể vào google.com không bị chuyển sang Google.com.vn phải không.

Chúc bạn thành công

Bradfurd

nhưng mà nếu làm theo cách của chủ thớt thì ở phía dưới sẽ không có dòng "google đã có bằng các ngôn ngữ: tiếng anh, tiếng việt, tiếng trung quốc"

nói thật không quan trọng cho lắm .com hay.com.vn đều chug 1 mục đích Bạn thử tìm kiếm trên google.comgoogle.com.vn với một từ khóa nào đó viết bằng tiếng Việt xem sao nhé

nhưng mà nếu làm theo cách của chủ thớt thì ở phía dưới sẽ không có dòng "google đã có bằng các ngôn ngữ: tiếng anh, tiếng việt, tiếng trung quốc" Để làm gì

thay đổi ip sang mỹ là nó không chuyển sang .vn Thời gian đi tìm IP + download phần mềm chắc khá lâu đó bạn

ủa mà vào GG.com thì tìm tiếng việt mình thấy cũng vậy mà, nó có # chỗ nào với GG.com.vn không z bạn?

Winthrop

ủa mà vào GG.com thì tìm tiếng việt mình thấy cũng vậy mà, nó có # chỗ nào với GG.com.vn không z bạn? Đơn giản đó là hai trang web khác nhau

lesanh_88

K có ý gì nhưng hình như bạn chủ top có vẻ rảnh quá không có việc gì để làm hay sao ý

K có ý gì nhưng hình như bạn chủ top có vẻ rảnh quá không có việc gì để làm hay sao ý Có cả khối người thắc mắc về vụ này đấy bạn

lythamie toàn phải chọn tiếng mình muốn khi vào google, vì nó toàn tự chuyển.. cái này sẽ làm đỡ bực hơn

duck_lee

lythamie toàn phải chọn tiếng mình muốn khi vào google, vì nó toàn tự chuyển.. cái này sẽ làm đỡ bực hơn Nó chuyển theo IP mà

koi92

Máy mình thì Chrome lại hoàn toàn cho mình tùy thích. Nhập gì thì vào đấy (google.com hay google.com.vn). Nhưng sự khác biệt chỉ có khi thiết lập ngôn ngữ tìm kiếm English hay Vietnamese thôi! Không tùy thuộc trang tìm kiếm.

Khi các bạn tìm kiếm với những từ khóa bằng tiếng Anh. 2 trang google.com và google.com.vn sẽ ưu tiên cho những trang web có ngôn ngữ tìm kiếm được thiết lập. Mình thường dùng tùy chọn tiếng Anh để tìm kiếm trên google.com.vn khi cần tìm những thông tin từ các Website nước ngoài (ví dụ những vấn đề liên quan đến xử lí lỗi Windows).

Sự khác biệt có hay không cùng tùy theo hướng tìm kiếm, nhu cầu của người sử dụng.

K có ý gì nhưng hình như bạn chủ top có vẻ rảnh quá không có việc gì để làm hay sao ý rảnh quá ấy mà

Các chủ đề có liên quan khác