buivananh_xg

Em hơi mù về tin học nên mọi người cho em hỏi

Sau khi em lục cây của PC thì chỉ thấy những thứ liên quan đến "Gigabyte" chứ không có gì là "nVidia" cả

bao gồm card,... đủ thứ

Nhưng sau khi kiểm tra máy (bằng nhiều lệnh như:dxdiag;hay nhiều phần mềm) thì không hiểu sao nó vẫn có chữ nVidia

vậy cho em hỏi,máy vậy thì cài driver của cái nào trong 2 cái trên (Gigabyte hay NVidia)

Do máy em bị lỗi như sau: đang chơi game được 10-15p thì màn hình bỗng dưng nhiễu , một số vùng trên màn hình còn bị xanh lòa xanh loẹt.....sau khi "đập" bàn phím thì lỗi màn hình xanh và trước đó thì nó có ghi lỗi gì về cái display driver(nv4_disp.dll).........Lúc đó thì máy không làm gì được ngoài bấm Restart trên cây PC.(em nghĩ là cái driver bị ngừng hoạt động)

đó là em nghịch driver nên không rõ mình đnag làm gì(không biết có cài đúng driver không)

Giúp em Với...Graphics Driver nha các bác
Ai giúp em khắc phục thì em sẽ tạo nhiều nick để like cho người đó

tháo card ra gắn lại cài driver mới cho nó thử xem hết không. Nvidia là nhà sx chip GPU còn Gigabyte nó mua cái GPU đó về làm ra cái VGA để bán cho bạn

Bác làm như bác dark123 hướng dẫn, gỡ cạc ra, vệ sinh sạch sẽ xong rồi ráp lại. Lên mạng, vào website của Nvidia, download đúng driver của nó về cài lại. Trường hợp bác đã down đúng driver mới nhất rồi mà vẫn còn bị thì hãy down bản nào cũ hơn, may ra khắc phục được vấn đề.

gau2dau

Máy bạn đã bị lỗi driver Nvidia vga card, nên nó báo lỗi nv4_disp.dll. Bạn vào trang này tải file nv4_disp.dll về thay thế file bị lỗi (Bạn vào Start chọn Run (hay phím win+R) gõ CMD, ấn enter để mở cửa sổ COMMAND, bạn gõ vào: regsvr32 "nv4_disp".dll và ấn Enter là xong).

Bạn cũng nên xem lại game đang chơi có hỗ trợ loại vga của bạn hay không, vì có những game kén vga, nếu dùng vga đó để chơi sẽ dẫn đến việc bị lỗi khi chơi.

Em hơi mù về tin học nên mọi người cho em hỏi

Sau khi em lục cây của PC thì chỉ thấy những thứ liên quan đến "Gigabyte" chứ không có gì là "nVidia" cả

bao gồm card,... đủ thứ

Nhưng sau khi kiểm tra máy (bằng nhiều lệnh như:dxdiag;hay nhiều phần mềm) thì không hiểu sao nó vẫn có chữ nVidia

vậy cho em hỏi,máy vậy thì cài driver của cái nào trong 2 cái trên (Gigabyte hay NVidia)

Do máy em bị lỗi như sau: đang chơi game được 10-15p thì màn hình bỗng dưng nhiễu , một số vùng trên màn hình còn bị xanh lòa xanh loẹt.....sau khi "đập" bàn phím thì lỗi màn hình xanh và trước đó thì nó có ghi lỗi gì về cái display driver(nv4_disp.dll).........Lúc đó thì máy không làm gì được ngoài bấm Restart trên cây PC.(em nghĩ là cái driver bị ngừng hoạt động)

đó là em nghịch driver nên không rõ mình đnag làm gì(không biết có cài đúng driver không)

Giúp em Với...Graphics Driver nha các bác
Ai giúp em khắc phục thì em sẽ tạo nhiều nick để like cho người đó Bạn vào tải driver về cài nha!

Các chủ đề có liên quan khác