Như tiêu đề,2 hôm nay máy mình khi khởi động nó xuất hiện hộp thoại với nội dung sau:

Thêre was a problem starting C\user\violet\appdata\conduit\backgroundcontainer\ backgroundcontainer.dll. The specified module could not be found.Bạn nào giúp mình với

Sugn

Như tiêu đề,2 hôm nay máy mình khi khởi động nó xuất hiện hộp thoại với nội dung sau:

Thêre was a problem starting C\user\violet\appdata\conduit\backgroundcontainer\ backgroundcontainer.dll. The specified module could not be found.Bạn nào giúp mình với em cũng bị lỗi này,pro vao giúp em vs

ah mình sữa được rồi

bạn làm như sau

1. Tải Autoruns tại:

2. Tạo thư mục C:\AutoRuns giải nén file Autoruns.rar vào thư mục vừa tạo

3. Nhấp phải vào autoruns.exe chọn Run As Administrator

4. Chờ cho nó Scan đến khi xong thì vào File/Find tìm kiếm backgroundcontainer.dll bằng cách nhấn Find next

5. Xóa mục tìm thấy bằng cách phải chuột vào mục tìm được chon Delete. Cuối cùng là restart

mình mới sữa được xong

fan_tazy

conduit có thể coi là một dạng malware tạo ra sau khi bạn login vào một account nào đó từ chrome, nó chèn vào trong cái schedule (ko nhớ rõ tên ^^!) và máy bạn tự động kill cái file đó rồi, nên nó đòi file đó mà không thấy nên nó báo như vậy

Để giải quyết thì bạn vào:

1. Controlpanel -> Feature and Programer uninstall cái conduit (nếu thấy có thì uninstall nó, không có thì qua bước 2).

2. Run -> regedit -> search "conduit" và delete hết mấy cái regist của nó đi (có thể phải search và xoá vài lần lận nếu bạn dính con có khả năng tự tạo ra liên tục ^^!).

3. Bạn search google "remove conduit schedule" hay

Các chủ đề có liên quan khác