Ethelbert

Chào các bạn. Hi vọng khi các bạn xem những lời tâm sự này các bạn hãy cho mình lời khuyên chân thành thực sự mình bất thể nghĩ có cách nào để giải quyết được.

Hiện tại mình đang học lớn học kinh doanh và công nghệ hà nội. Đang học năm thứ 2, trong đợt thi cuối kỳ vừa rồi mình vừa không trả thành tốt kết quả , mình đang nợ 27 trình ( theo thông báo của trường thì 25 trình là xuống khóa) Hôm qua mình mới biết tin này mình buồn, buồn cho chính cha mẹ mình, mình định về nhà , nhưng áp lực gặp bố mẹ làm mình bất dám về nhà, Mình nên làm thế nào đây hả bạn,

Gregorio

tui nghĩ bạn là người bít suy nghĩ nên bạn bít mình nên làm gì...dừng bị những thú vui không bổ cùa cs mà đánh mất tương lai của mình nha bạn(hãy ngừng lại đúng lúc???)

thoi_ko_yeu

Chào anh! em nhỏ tuổi hơn anh đó.Em bất hiểu nhiều về rắc rối mà anh đang gẵp phải nhưng em nghĩ anh nên đi đâu đó giải trí, có thể là ra bờ hồ,công viên chẳng hạn.Sau đó, hãy bình tĩnh suy nghĩ về vấn đề đó. Anh hãy chuẩn bị tinh thần trước khi về nhà, xin lỗi ba mẹ và hứa sẽ cố gắng là điều cần thiết nhất, và hãy để ba mẹ thấy sự buồn bã của mình.Em nghĩ không có chuyện gì xảy ra đâu, it nhất là anh vừa dám đối mặt với chính mình

Trentin

MÌnh ciũng vừa từng là sinh viên và cũng chứng kiến nhiều nng có trả cảnh như bạn nhưng quả thực ng nợ nhiều trình như bạn thì đúng là giờ mới thấy

Đã là con ng sống trong trên đời knày thì bất ai là bất có nhưng khó khăn ,vì rất nhiều nguyên nhân bất ai tương tự ai cả .Nhưng những khó khăn này chỉ là khởi đầu của cuộc sống ,quan trong là mình vượt qua nó nhu thế nào ,vấp ngac từ đâu thì đứng nên từ đó ,dù bạn có cố lảng tránh thì sự thật vẫn là sự thật ,nó vừa và đang xảy ra với bạn ,bạn phải đối diện với nó .mình nghĩ bố mẹ bạn sẽ rất buồn về chuyện này ngay cả bạn cũng thế ,nhưng sẽ bất lỡ trách bạn nhiều nếu bạn thật sự biết nỗi và cố gắng bất để chuyện đó xảy ra .Nghĩ thoáng 1 chút thà là mất thêm 1 năm nữa còn hơn là bỏ giữa chừng .học lại tuy rất khó cháp nhất và cũng tốn kém về mật (an ninh) kinh tế nhưng nếu bạn vì thế mà chán nản không chấp nhận được thì tương lai bạn sẽ vất vả hơn đáy ,hãy nghĩ doen giản thế này ,coicoi nhưbỏ thời (gian) gian thêm 1 năm để tìm hiểu về những gì mà lâu nay bạn bỏ lỡ và cố gấng hơn về tất cả tất cả chuyện ,đừng nghĩ tất cả chuyện quá tồi tệ là con trai mà phải chấp nhận thất bại ,phải biết thừa nhận lỗi của mình trước bố mẹ hãy về nhà và nói lời xin lỗi với bố mẹ bạn ,có bị mắng hay gì thì cũng là bố mẹ bạn yêu thương bạn thôi ,mọi chuyện sẽ tốt đẹp chúc bạn may mắn

MacIntosh

đối mặt với sự thật đi !!! trước sau tất cả người cũng pảhi biết thui sớm cũng chết muộn cũng chết thì thà đau 1 lần rùi thôi kòn hơn bây gio bạn cứ e sợ sợ hãi

Imanol

Nợ thì phải gắng mà trả thôi.

Trả hết, trả hết cho rồi.

Trả luân, mồ hôi nước mắt.

Trả rồi, đời thấy nhẹ tênh.

Thử làm đi bạn, tui nói bất sai đâu.

Burkhart

Bạn ah`! Bạn đâu lẩn tránh được cả đời fải k?

Cố lên nào! Cố để trả nợ hêt mấy môn đó .Bạn hãy về nhà đi, k về thì bạn định vật vờ ở HN mấy tháng trời ah`?Về nhà và nói chuyện thẳg thắn với bố mẹ nhé, mình tin là bố mẹ sẽ tha thứ cho bạn thôi.Dù có mắg, có la nhưng bố mẹ luôn luôn yêu quý con cái mà.

Đừg để đánh mất lòng tin trong bố mẹ bạn ah! Cố lên!

Nếu như 1 chuyện nhỏ như vậy mà bạn cũng k dám nói thì mai này bạn sẽ sốg ra sao? Bạn hiểu ý mìh k? Gắng lên!

Mìh k cùng ý với suy nghĩ của @ ngaphan :"tui nghĩ bạn là người bít suy nghĩ nên bạn bít mình nên làm gì...dừng bị những thú vui không bổ cùa cs mà đánh mất tương lai của mình nha bạn(hãy ngừng lại đúng lúc???" _ Bạn có biết ng` hỏi đang cần 1 sự an ủi,1 cách giải quyết chứ k fải là 1 lời trách móc k? Và nợ môn k có nghĩa là họ chỉ biết lao vào những thú vui không bổ đâu bạn ah! nghĩ thoáng ra 1 chút!

Quade

Thất bại là mẹ thành công.

Bạn nhớ những câu của ông bà xưa rất có ích.

Cha mẹ có giận thì cũng quá kỳ vọng ở con, nhưng con tùy khà năng và trả cảnh. Bạn nghĩ ai cũng tốt nghề đại học hết ư. Giảm so sánh, bằng lòng với thực tế. Đó là nghị lực bạn ạ. tui có xem báo, một bạn rớt lớn học mà bây giờ là lớn gia. Bạn nên về nhà và cố gắng nén lòng trước áp lực của cha mẹ trong thời (gian) gian nầy.

Chúc Bạn an tâm với chuyện học hành vì đường còn dài...

Brantley

Chào anh.

Em nghĩ anh có thể vào lớn học tức là anh vừa có tiềm năng thật sự, kết quả học tập này chỉ là bất như ý muốn. nguyên nhân có thể do anh chưa thực sự cố gắng, em nghĩ nếu quyết tâm anh có thể vượt qua.

Anh cũng nên về nhà, bố mẹ luôn bên cạnh anh, họ sẽ sẻ chia cùng anh và giúp anh vượt qua.

Chúc anh may mắn!

bat_can_doi

Bạn vừa một lần làm bố mẹ thất vọng thì bạn bất nên để bố mẹ thất vọng thêm lần nữa. Bạn hiểu ý mình chứ??? Mắc lỗi thì có thể sửa sai, quan trọng là bạn có chịu sửa hay bất thui!

Hy vọng rằng bạn sẽ vượt quá và cố gắng để sửa chữa những sai sót đó!!!

Các chủ đề có liên quan khác