Covey

1. Tình hình là mình dùng ultra iso ghi CD hiren boot 15.2.iso ra USB để sử dụng mini XP. Mình đã để boot từ usb no1. boot đã chạy khởi động vào mini xp thì bình thường nhưng mini xp không nhận ổ đĩa cứng của mình mà chỉ nhận 2 ô là ramdriver và miniXP.

2. Cũng với lỗi tương tự như vậy mình ghi windows 7 aio .iso bằng ultra iso raUSb .usb nhận boot ngon mình chọn cài windows thì nó không hiện ổ cho mình cài thế mới đau

còn nữa:Mình chắc chắn 100% đã chỉnh boot usb lên no 1 vì máy đã báo có boot và vào màn hình boot và bộ cài mình ghi ra usb cũng không sao.

Cao nhân nào biết lý do chỉ mình với mình dùng laptop asus k55vm. Mình Thank lắm lắm.

Mình góp ý thế này nhé:

1.Lỗi windows xp mini không hiện hdd trong windows mini thường xảy ra trên laptop. Muốn hiện hdd bình thường thì dùng windows 7/8 mini nha bạn.

2.Lỗi cài windows không hiện phân vùng thì bạn kiểm tra lại máy bạn cài windows hiện giờ có vào bình thường ko. Lý do không hiển thị phân vùng trong khi cài windows do mất MBR trên HDD rồi. Bạn dùng hiren boot nạp lại xong chạy lại cài windows xem.

Chào bạn

Barrington

Mình góp ý thế này nhé:

1.Lỗi windows xp mini không hiện hdd trong windows mini thường xảy ra trên laptop. Muốn hiện hdd bình thường thì dùng windows 7/8 mini nha bạn.

2.Lỗi cài windows không hiện phân vùng thì bạn kiểm tra lại máy bạn cài windows hiện giờ có vào bình thường ko. Lý do không hiển thị phân vùng trong khi cài windows do mất MBR trên HDD rồi. Bạn dùng hiren boot nạp lại xong chạy lại cài windows xem.

Chào bạn Mình nghĩ không pải bị bệnh như thế. Mình dùng đĩa CD chạy thì lại ngon boot và Mini XP dùng dvd thì lại cài windows ngon. máy mình sử dụng bình thường không sao hết. Chỉ là thấy máy kì lạ không cài windows bằng USB được thôi

Imanol

Bạn chủ topic nên xem lại ổ cứng của laptop đang ở dạng nào nếu là GPT thì chỉ có winpe8 64bit mới nhận thấy ổ cứng

Gow

Bạn chủ topic nên xem lại ổ cứng của laptop đang ở dạng nào nếu là GPT thì chỉ có winpe8 64bit mới nhận thấy ổ cứng xem kiểu gì hả bạn hướng dẫn mình được ko

Iakovos

bạn thử: icon hình ổ đĩa ở góc màn hình,, bạn nhấp vô và chọn Refresh Now!, nếu không có cái đó thì vào HBCD menu===> Partition/j j đấy, mình không nhớ rõ lắm! , dạo trước format ổ cứng để cài windows đều bị thế, nên.......

bedthnglam

cùng chung câu hỏi với chủ topic, không hiểu sao khi vào windows mini thì không thấy các partition nữa...

Các chủ đề có liên quan khác