Iomar

Đã bao giờ bạn tham gia các Fanpage và nhận thấy rằng trong mỗi comment đều có nút reply bên cạnh nút like chưa? Và có bao giờ bạn mong ước rằng profile mình cũng làm được điều tương tự?

Hiện nay, Facebook chỉ áp dụng chức năng này cho các user hoạt động tại New Zealand. Vì thế để có thể bật chức năng này, bạn cần làm cho Facebook nghĩ bạn đang ở New Zealand.

Trong bài viết này, mình sẽ hướng dẫn các bạn viết status có nút Reply Comment như hình bên dưới mà không cần VPN hay proxy (có video hướng dẫn ở cuối bài):

Chức năng Reply Comments trên Facebook

Ở bài viết này, mình sẽ hướng dẫn các bạn dựa trên trình duyệt Google Chrome, các trình duyệt khác tương tự.

Đầu tiên, các bạn cần cài đặt Extension tại địa chỉ:

Cài đặt Manual Geolocation

Sau khi cài đặt xong, trên góc trình duyệt sẽ xuất hiện biểu tượng Manual Geolocation

Biểu tượng Geolocation

Sau đó các bạn click vào biểu tượng Manual Geolocation và làm theo các bước như trong hình:

Config Manual Geolocation

Sau khi hoàn thành các bước trên, các bạn vào trang và đăng status, nhớ chọn Location là Timaru City, New Zealand.

Kết quả được như thế này:

Nếu muốn các bạn có thể vào Edit và xóa Location đi

Như thế là các bạn đã có được 1 status có chức năng reply comment. Những status tiếp theo trong cùng 1 phiên truy cập có thể được cập nhật từ trang facebook bình thường, không cần vào Facebook Touch nữa

Chúc các bạn thành công :3

BONUS VIDEO HƯỚNG DẪN (Nguồn: Youtube):

jpow_vn

nhưng nếu facebook phát hiện, liệu có bị block k bạn mình làm nhiều rồi vẫn chưa bị block bao giờ

nhưng nếu facebook phát hiện, liệu có bị block k bạn Đây chỉ là một dạng "đánh lừa" trình duyệt về múi giờ thôi, có gây hại gì cho facebook đâu mà block.

Các chủ đề có liên quan khác