vit_tiny

Xã tớ năm ngoái chưa ra trường, lương tầm 8tr, năm nay ra trường đi làm toàn thời gian lương chỉ được 3-4tr, mà hôm qua bí quá mới ứng lương tháng 5, thế này thì tính giàm bao nhiêu % nhỉ??
Cũng nộp đơn mấy nơi, mà chẳng thấy hồi âm, nên thôi thì ráng thêm cho hết năm nay xem thế nào!
Còn tớ, làm nhà nước, lương theo hệ số, năm nay cúp luôn cái hệ số, chỉ nhận đúng lương cơ bản, tính ra cũng mất 60% so với năm ngoái! Chưa biết đến cuối năm có được nhận lương của mình ko??? Hôm nay đã mồng 7 rùi vẫn chưa thấy gì, tiền học con, tiền nhà......... Haiz... 7 năm đi làm, chưa có năm nào bi đát như năm nay!

Bardarik

Mình công nhận năm nay kinh tế rất khó khăn, tìm việc khó hơn trước, lương không tăng thế mà giá cả cứ tăng đều đều. Mình nghĩ bạn cứ lên mạng rải hồ sơ xem sao . Chúc bạn sớm tìm được 1 công việc tốt nhé ! Cố gắng nhe bạn ^^

Ui, trời! Đi làm mà không có lương từ tháng 2 tới giờ ah, bạn cũng thật là người trung thành với cty nhỉ? Gặp mình là nghĩ từ lâu và đi xin việc khác rùi,Mời bạn ghé thăm: Delonghi Vietnam

Các chủ đề có liên quan khác