Mọi người giúp mình với, không biết có phải thẻ nhớ của mình bị virus ko, sau lần gần nhất cắm thẻ vào máy tính thì mình cho lại thẻ nhớ vào máy ảnh, mở ra không còn ảnh nào trên thẻ nhớ nữa. Máy vẫn chụp ảnh được nhưng đến khi cho thẻ nhớ vào máy tính thì lại không thấy ảnh mới chụp đâu, ảnh cũ vẫn còn. Vậy là như thế nào

Có 2 trường hợp:

1 - Thẻ nhớ hết chỗ trống nên khi bạn chụp ảnh - ảnh tự động lưu qua bộ nhớ điện thoại.

2 - Bạn chọn mục lưu ảnh chỗ khác nên khi vào mục ảnh cũ thì nó còn , còn ảnh mới thì nàm chỗ khác..bạn thử tìm kỹ lại trên thẻ nhớ lẫn trên di động coi

hoacocken83

Có 2 trường hợp:

1 - Thẻ nhớ hết chỗ trống nên khi bạn chụp ảnh - ảnh tự động lưu qua bộ nhớ điện thoại.

2 - Bạn chọn mục lưu ảnh chỗ khác nên khi vào mục ảnh cũ thì nó còn , còn ảnh mới thì nàm chỗ khác..bạn thử tìm kỹ lại trên thẻ nhớ lẫn trên di động coi Bạn ơi, của mình là máy ảnh chứ không phải di động, tìm đi tìm lại rồi bạn ạ, mình cũng copy ảnh ra format lại rồi copy vào nhưng không được; mà ảnh mới chụp cho không xem được trên máy tính thì chớ, rút thẻ nhớ ra đút lại máy ảnh thì lại mất hết cả luôn, mới cũng thành cũ và biến mất.

b0ys0ck_ng0c

quan trọng máy tính bạn có nhận thẻ nhớ hay ko?? 1 số trường hợp đo đầu đọc dởm thì xảy ra lỗi như bạn hay mở thẻ là đòi format thẻ

chauthanh2790

Trước đây vẫn dùng được mà bạn, thế nên h mình mới lo bị virus, trên mạng mình search mà chưa thấy trường hợp nào giống cả . Mình cho vào máy tính vẫn đọc được, nhưng là những ảnh từ khi chưa xảy ra tình trạng này, còn ảnh vừa chụp thì không thấy. Sau đó, mình lắp lại thẻ nhớ vào máy ảnh, thì lại chẳng còn ảnh nào nữa, kể cả ảnh vừa chụp - cứ chuyển qua máy tính thì ảnh cũ ảnh mới biến mất hết.

Derek

bạn lấy thẻ nhớ ra kiểm tra xem có dung lượng k hic, có mà, có thì ảnh cũ mới còn trong thẻ nhớ để mình xem trên máy tính chứ, với lại thẻ mà hết dung lượng thì cũng không thể chụp được đâu. Tóm lại là không biết ảnh nó bị ẩn đi đâu ấy

manhmanh_08

hic, có mà, có thì ảnh cũ mới còn trong thẻ nhớ để mình xem trên máy tính chứ, với lại thẻ mà hết dung lượng thì cũng không thể chụp được đâu. Tóm lại là không biết ảnh nó bị ẩn đi đâu ấy Bạn thử dùng phần mềm quản lý file xem !

Có thể File bị ẩn đi !

Derrell

Bạn thử cách này:

1. Cắm thẻ nhớ vào máy nhưng đừng mở, copy thẻ nhớ (copy nguyên thẻ nhớ) vào máy. Xem ảnh từ folder đã copy.

2. Gắn lại thẻ nhớ vào máy ảnh và xem có gì thay đổi. Tiếp tục chụp và bạn lại tiếp tục copy rồi xem.

3. Có khi không phải thẻ nhớ lỗi hay virus mà do chức năng chưa chuyển đổi file tạm sang file chính thức của một số dòng máy ảnh (file tạm khi chụp được lưu nhanh lên máy ảnh, chỉ khi mở xem nó mới chuyển sang file ảnh). Bạn có thể chỉnh chức năng xem nhanh ảnh sau khi chụp trên máy ảnh để khắc phục tình trạng này.

nh0cken_kute

Bạn thử cách này:

1. Cắm thẻ nhớ vào máy nhưng đừng mở, copy thẻ nhớ (copy nguyên thẻ nhớ) vào máy. Xem ảnh từ folder đã copy.

2. Gắn lại thẻ nhớ vào máy ảnh và xem có gì thay đổi. Tiếp tục chụp và bạn lại tiếp tục copy rồi xem.

3. Có khi không phải thẻ nhớ lỗi hay virus mà do chức năng chưa chuyển đổi file tạm sang file chính thức của một số dòng máy ảnh (file tạm khi chụp được lưu nhanh lên máy ảnh, chỉ khi mở xem nó mới chuyển sang file ảnh). Bạn có thể chỉnh chức năng xem nhanh ảnh sau khi chụp trên máy ảnh để khắc phục tình trạng này. Mình thử cách copy nhưng vẫn không được, sau khi chụp thêm ảnh, cho vào máy thì rõ ràng dung lượng tăng, nhưng không thấy ảnh, nếu ẩn thì phải ẩn hết sao lại chỉ ẩn ảnh vừa mới chụp. Còn việc trên máy ảnh thì không phải là mình không xem được ảnh mà chỉ là không xem được ảnh cũ thôi, mình vừa chụp xong thì xem được, nhưng nếu mình cho thẻ nhớ vào máy tính để xem có xem được không thì cho lại máy ảnh tất cả các ảnh đều không xem được nữa.

nsk1926

Nếu máy bạn dùng là Canon thì hãy vào bật chức năng xem ảnh nhanh sau khi chụp. Dùng máy ảnh Format lại thẻ nhớ. Tiến hành chụp lại vài ảnh thôi rồi mở thử bằng Win. Lại chụp rồi mở thử. Bạn theo dõi kĩ các file, folder trên thẻ nhớ. Bạn có thể dùng windows search tìm các file trên thẻ nhớ (*.*). Bạn nhớ bật chức năng tìm file ẩn và hệ thống.

Trước đây vẫn dùng được mà bạn, thế nên h mình mới lo bị virus, trên mạng mình search mà chưa thấy trường hợp nào giống cả . Mình cho vào máy tính vẫn đọc được, nhưng là những ảnh từ khi chưa xảy ra tình trạng này, còn ảnh vừa chụp thì không thấy. Sau đó, mình lắp lại thẻ nhớ vào máy ảnh, thì lại chẳng còn ảnh nào nữa, kể cả ảnh vừa chụp - cứ chuyển qua máy tính thì ảnh cũ ảnh mới biến mất hết. mình cũng bị trường hợp này giống bạn, những ảnh cũ thì có trong folder DCIM khi mình kết nối với máy tính, còn những ảnh mình mới chụp thì không có trong folder này nữa, khi rút dây cáp kết nối thì trong máy ảnh cũng không còn file ảnh nào nữa, cả ảnh cũ và ảnh mới

mình coppy từ thẻ nhớ điện thoại qua máy tính nhưng khi xem thì chỉ xem được một phần ảnh thôi. phần còn lại thi hiện thị màu xám. ai biết lỗi này chị mình với

Roselyn

thẻ nhớ máy chụp hình mình bị sao đó lấy đầu đọc thẻ gắn vào máy tính nó lại hidden ổ G ,nghi là bị virus nhưng không tài nào quét được vì nó bị hidden rồi ? bây giờ mình đang muốn lấy hình ra thì phải làm thế nào ??? xem trên máy ảnh vẫn xem dc hình

Các chủ đề có liên quan khác