Mình đang dùng google Chrome, mạng trường mình là mạng cáp quang, mình dùng IDM hay các phần mềm tăng tốc khác, down video trên youtube tốc độ trung bình là 4-5 MB/ giây, kể cả dùng down = Internet Explorer cũng được ~ 1-2MB / giây, vậy mà khi xem chính clip đó bằng google chrome thì chrome load rất lâu, mãi mới nhích được 1 tý

Mình đã quét máy nhiều lần, sau đó tắt hẳn Phần mềm diệt virus,tường lửa..., ngoài ra, trong lúc xem clip, trong task manager không có bất kỳ ứng dụng nào khác sử dụng băng thông

Không biết đây là lỗi gì, mọi người có ai biết cách khắc phục không giúp mình với. Xin cảm ơn

mình còn không load nổi vào web nó luôn cơ dù là 12h đêm, may ra sáng thì mới vào dc, mình còn bị cả google nữa, mặc dù chả cài j cũng quét víu suất

hoangdung_tk12

các bạn than phiền làm gì, dung ie11 không bao giờ có chuyện giật khi xem youtube. Mình đang dung Dcom 3g mà xem 720p bình thường không giật tẹo nào

chuẩn luôn, bọn gg chrome càng ngày càng thấy chậm và nặng, còn IE thì vẫn ổn định như thường, chắc phải chuyển qua dùng IE luôn quá

saladtinhyeu_8x

bạn cài YouTube Center tắt Dash Playback con cài sao nhờ google nha sợ đứa link bị.... ok để cài thử xem

mạng yeu, mình dùng wifi chạy rất êm mình bảo mạng ở trường = cáp quang, down tốc độ min là 1MB/s, max lên tới 5MB/s bạn bảo yếu vậy thế nào là mạnh

Jelani

chuẩn luôn, bọn gg chrome càng ngày càng thấy chậm và nặng, còn IE thì vẫn ổn định như thường, chắc phải chuyển qua dùng IE luôn quá chuyển qua dùng crom+ (của việt nam) hặc comodo dragon... mình đang dùng và rất ưng ý... nhớ tắt plupin drag&drop đi là được.... cùng nhân chromium nên đồng bộ bookmark cũng tiện.

Zack

mình còn không load nổi vào web nó luôn cơ dù là 12h đêm, may ra sáng thì mới vào dc, mình còn bị cả google nữa, mặc dù chả cài j cũng quét víu suất

Chào bạn mình cũng bị giống như bạn. Vấn đề ở đây mình nghĩ do nhà cung cấp ISP hay do DNS. Mình cũng bị như bạn, giờ muốn vào google hay youtube thì phải để auto dns chứ để dns của google thì rất chập chờn, 80% thời gian là không vào được. Tuy nhiên sau khi vào được thì chỉ sài được google, chứ trang youtube load được nhưng video không load được ! Nên rất bực mình, nhưng mà để auto dns của ISP mà không để dns của google thì lại không vào được facebook.

Mình dùng mạng VDC của VNPT, ai biết vấn đề này bị sao thảo luận tí.

ngoc_tin

Chào bạn mình cũng bị giống như bạn. Vấn đề ở đây mình nghĩ do nhà cung cấp ISP hay do DNS. Mình cũng bị như bạn, giờ muốn vào google hay youtube thì phải để auto dns chứ để dns của google thì rất chập chờn, 80% thời gian là không vào được. Tuy nhiên sau khi vào được thì chỉ sài được google, chứ trang youtube load được nhưng video không load được ! Nên rất bực mình, nhưng mà để auto dns của ISP mà không để dns của google thì lại không vào được facebook.

Mình dùng mạng VDC của VNPT, ai biết vấn đề này bị sao thảo luận tí. mình thử đổi dns thành 4 2 2 4 - 4 2 2 2, thấy ổn hơn rất nhiều, nhưng thỉnh thảong vẫn không ổn

themask_fly

trường bạn chặn rồi. trường bạn cài proxy trong trình duyệt web. tắt proxy là xong.

lehieu_2111

máy e dùng chrome load youtube ầm ầm, mặc dù mạng cùi, chưa bg gặp tình trạng mạng tốt mà load chậm.

p/s: thêm nữa là chrome hỗ trợ tiện ích tốt hơn mấy thg kia nhiều, vs 1 đống tiện ích đấy mà kéo sang ô firefox hay mấy ô khác thì chỉ có treo liên tọi.

Các chủ đề có liên quan khác