kid_wizard

Mình đang mang bầu ở tháng thứ 2, rất mệt mỏi mỗi khi đến công sở, làm sao bây giờ?

meo_khung_1201

Mệt mỏi, buồn ngủ và stress là những dấu hiệu dễ thấy nhất đối với những phụ nữ bắt đầu mang thai. Bạn sẽ luôn trong trạng thái thiếu ngủ mặc dù đã ý thức đi ngủ sớm hơn ngày thường hai tiếng.

Rồi chứng ốm nghén, ói, bỏ ăn làm cơ thể bạn thêm suy sụp, cộng với nỗi lo làm sao hoàn thành tốt công việc được giao... Chừng ấy thôi cũng đủ làm bạn cảm giác mệt nhoài.

Đừng quá căng thẳng, mà hãy nghĩ cách tự mình thư giãn, thoát khỏi tình cảnh trên. Hãy tranh thủ chợp mắt vào buổi trưa hơn là ngồi tán gẫu với đồng nghiệp hay lang thang mấy shop bán đồ em bé.

Một giấc ngủ trưa tuy ngắn ngủi nhưng cũng sẽ làm cho bạn tỉnh táo vào buổi chiều và có thể bắt tay vào giải quyết. Thời gian này bạn cũng đừng quá chú tâm vào việc tẩm bổ các đồ ăn nhiều chất vì cơ thể bạn sẽ rất dễ phản ứng với những loại thức ăn lạ, gây khó tiêu hay ói.

Không được trễ nải công việc nhưng cũng không có nghĩa là làm việc quá sức. Bạn hãy lắng nghe cơ thể mình để điều chỉnh công việc phù hợp.

Nếu bạn làm công việc giao dịch thì tốt nhất nên hẹn đối tác làm việc vào các buổi chiều vì thời điểm này cơ thể cũng như tinh thần bạn đã khỏe mạnh, trong khi các buổi sáng bạn rất có thể bị chứng chóng mặt, ói mửa hoành hành.

peti_yeuhe0

Bạn hãy tham khảo các cách sau đây nhé.Hy vọng bạn sẽ tìm được cách dưỡng thai tốt nhất. Mình đang mang bầu ở tháng thứ 2, rất mệt mỏi mỗi khi đến công sở, làm sao bây giờ? Mình đang mang bầu ở tháng thứ 2, rất mệt mỏi mỗi khi đến công sở, làm sao bây giờ? Mình đang mang bầu ở tháng thứ 2, rất mệt mỏi mỗi khi đến công sở, làm sao bây giờ?
Bạn hãy soạn tin theo cú pháp sau: BM mã số gửi 8571
Mã số
5436 Làm thế nào để chọn được thời điểm thụ thai tốt nhất?5436
5437 Cần chú ý những gì trước khi thụ thai?
5438 Những dấu hiệu gì để biết bạn đã mang thai?
5439 Bắt đầu mang thai có triệu trứng gì?
5440 Có mấy biện pháp chuẩn đoán thai sớm?
5441 Vì sao phải xét nghiệm thai bằng nước tiểu sáng sớm?
5442 Khi nào có thể nghe thấy tiếng tim thai?
5443 Có thai bao nhiêu lâu thì thai máy?
5444 Số lần thai máy có ý nghĩa gì?
5445 Làm thế nào đoán được số tháng có thai theo vòng bụng to nhỏ?
5446 Phụ nữ có thai có đặc điểm sinh lý gì?
5447 Vì sao phụ nữ mang thai dễ mắc bệnh?
5448 Cần chú ý vệ sinh như thế nào trong thời kỳ mang thai?
5449 Nên giữ gìn sức khỏe như thế nào khi đang mang thai?
5450 Tâm lý người phụ nữ mang thai ảnh hưởng gì đến việc mang thai và sinh con?
5451 Trong thời gian mang thai nên nằm ngủ ở tư thế nào?
5452 Người phụ nữ mang thai có thể tham gia những hoạt động gì?
5453 Phụ nữ có thai nên chú ý ăn thức ăn gì?
5454 Giữ gìn vòng 1 trong thời kỳ có thai như thế nào?
5455 Người phụ nữ có thai tự theo dõi mình như thế nào?
5456 Làm thế nào tính được ngày sinh con?
5457 Khám thai trước khi sinh con có ý nghĩa gì?
5458 Cần chuẩn bị gì trước ngày sinh con?
5459 Trước khi sinh con có dấu hiệu gì báo trước
5460 Khi sinh con, cần chú ý những gì?
5461Yếu tố nào quyết định việc sinh con thuận lợi?
5462 Thế nào là hiện tượng bình thường sau khi sinh?5462
Hãy soạn tin : BM mã số gửi 8571

Audwine

Hãy soạn tin : BM mã số gửi 8571
Các chuyên gia dinh dưỡng khuyên bạn luôn giữ gìn sức khỏe và gia đình

huhu_cute

Đơn giản là hãy bổ sung vào khẩu phần ăn của bạn 1 gói MIN 21 gram vào mỗi buổi sáng. Bạn vừa đảm bảo dinh dưỡng cho mình và cho em bé phát triển đồng thời tránh được những mệt mỏi như trên!
Thân mến!
Bạn sẽ thấy thoải mái hơn chỉ sau 1 tuần!
Thân mến!
Ngọc Bích- 0987 958 644

Bạn hãy tìm hiểu và dùng thử dòng sản phẩm này nhéhttp://my.opera.com/vuotlensophan/blog/index.dml/tag/S%E1%BA%A3n%20Ph%E1%BA%A9m
Có rất nhiều người dùng khi mang bầu và họ rất khoẻ mạnh, con họ sau này đẻ ra cũng vậy

Các chủ đề có liên quan khác