sockgirl9x

Như tiêu đề ạ.Em down nhầm bản MSE tiếng Việt mà nó dịch chuối quá nhìn rất khó chịu,bác nào biết cách đổi nó sang E không ạ,em tìm mãi trên gg mà không có.Đừng bảo em phải setup lại .

uyenchuongsgn

Buồn còn ai có cách khác không. không có đâu bạn à! MSE làm gì có tuỳ chọn đổi ngôn ngữ, bản thân setup cũng chỉ chứa duy nhất 1 ngôn ngữ bạn lựa chọn thôi. Nếu ngại cài lại update mất thời gian tì down bản update offline về xài!

Trevian

Hướng dẫn cách không cho phép Microsoft Security Essentials tự động quét phân vùng khác

Gần đây 1 số bạn phàn nàn việc Microsoft Security Essentials tự động quét phân vùng khác với phân vùng chỉ định scan

VD: Right click vào thư mục User trong ổ C và scan thì Microsoft Security Essentials tự động bắt theo đường dẫn trong recent place và scan các phân vùng khác trên máy tính

Điều này dẫn đến việc 1 những key+Cr-ack+patch của các phần mềm mà bạn rất khó tìm được bị Microsoft Security Essentials xóa mất

Khắc phục:

Mở Microsoft Security Essentials lên

Chọn tab Settings

Nhìn khung bên trái chọn tiếp Excluded files and locations

Dán đường dẫn này vào khung phía dưới File locations C:\Users\Panda\AppData\Roaming\Microsoft

Sau đó bấm nút Add

Ấn Save changes

Vậy là xong

Bạn cứ vô tư Scan ổ C mà không lọ bị Microsoft Security Essentials giết hết mấy key+Cr-ack+patch nhé

Nếu thấy bài viết hữu ích nhớ thanks nha hihi

Ph NA KA

cái này mình biết nè, không cần cài lại luôn,
đầu tiên bạn nhấn windows + r rồi nhập msconfig
chuyển đến tab startup, tìm đến microsoft security client và bỏ tick ô đó, nhấn apply, nhấn ok rồi nhấn restart windows cho máy khởi động lại, xong rồi thì truy cập folder mse theo đường dẫn này: C:\Program Files\Microsoft Security Client
copy hết các file trong thư mục en-us và ghi đè những file đã copy trong en-us vào forder vi-vn
nhấn windows + r rồi nhập msconfig
chuyển đến tab startup, tìm đến microsoft security client và tick lại ô đó, nhấn apply, nhấn ok rồi nhấn restart windows cho máy khởi động lại lần nữa, được rồi đó, mình vừa làm trên máy của mình xong

Các chủ đề có liên quan khác