Akiba

Mình xài máy cũng lâu rồi nhưng vài hôm nay mới có biểu hiện lạ như thế này, trc đó mình có gửi máy cho 1 người anh để nâng cấp 1 số thứ, nhận máy mình có vào kiểm tra thì thấy cũng bình thường k có biểu hiện gì. Nhưng 2 tháng nay nhà mình chuyển nhà nên k có nhiều time sử dụng, mới sáng nay lắp internet mình mới lên mạng thì thấy máy có 1 số điều khác thường như:

Mình gà về máy tính nên từ ngữ k dc chuyên nghiệp chỉ " thấy sao nói vậy " nên m.ng thông cảm !!

Thứ 1: các ứng dụng khi bật như " Computer , Google Chrome " khi mình bật lên thì thông thường nó sẽ hiển thị ở giữa màn hình máy tính nhưng bây h nó lại hiện thị góc bên trái ( giống như bạn kéo vào để cho nó nằm luôn bên trái ý ) mình biết hơi khó hiểu mà chụp hình thì nó nằm trong mục " Hình ảnh-Computer

" mà Computer có vào dc đâu @@ mình kéo ra không dc cho dù rs máy vẫn bị

Thứ 2: Mình xài win7, 1 số game lúc trước chơi dc bình thường ( game off ) nhưng bây h vào xog dc 3 4s nó trắng màn hình rồi tự động out ra ngoài, 1 số game thì k sao.

Thứ 3: Lệnh Run As Adm k xài dc @@ chuột phải -> Run As thì nó lại hiện lên luôn cả ứng dụng mà k hiện bảng " Yes, No " như trước kia

Thứ 4: Ngày xưa máy mình lúc bật lên nó còn hiện ra 1 đống chữ -> logo windows 7 đang load -> rồi hiện ra cái ô vuông nhỏ -> màn hình nền . CÒn bây h nó hiện ra màn hình đen khoảng 9 10s rồi ra ô vuông nhỏ -> màn hình nền.

Vì k vào dc computer nên k thể chụp hình rõ m.ng xem giúp em với ạ

luongvancuoi18

Bạn cho đĩa cài vào sữa = lệnh repair Đĩa gì vậy anh @@ em gà nên k rành mấy thứ này

Bây h đang tức cái lỗi thứ 1 mà chả biết phải làm sao @@ GG Chrome k vào dc còn có IE, computer k vào dc thì bó tay @@

đĩa cài windows giống với windows bạn đang dùng ấy...
Đĩa gì vậy anh @@ em gà nên k rành mấy thứ này

Bây h đang tức cái lỗi thứ 1 mà chả biết phải làm sao @@ GG Chrome k vào dc còn có IE, computer k vào dc thì bó tay @@

starmoonkieu

Em chỉ cần sửa dc lỗi Thứ 1 là ok r` ạ em nghĩ nguyên nhân nó bị là do bị mát nút chuột trái hay tự động " double click " mỗi khi click 1 cái. Em vừa bị mất cái IE tưởng hết hi vọng ai dè mò mẫm đại kéo ra dc còn cái thư mục Computer + GC chả thấy đâu

Lỗi này khá là khó hiểu em nói sợ m.ng k hình dung dc, nó như là mình bấm vào 1 cái thư mục -> nhấp đôi vào nó -> kéo nó qua hẳn bên phải cho mất dạng thư mục luôn.

Có cách nào khắc phục k ạ

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác