Khi nhắc tới những người phụ nữ làm việc văn phòng, nhiều người sẽ nghĩ ngay tới những bộ đồ cứng nhắc, nghiêm túc. Vậy tại sao bạn không thử một lần thay đổi phong cách ăn mặc của mình bằng những bộ trang phục dưới đây, kín đáo nhưng cũng đầy thu hút.Váy liền bó sátVáy bó sát là trang phục gợi cảm mà người phụ nữ nào cũng nên có trong tủ quần áo của mình, đây là trang phục rất tiện dụng khi bạn có thể mặc một cách dễ dàng không cần thêm nhiều phụ kiện cũng đủ nổi bật, quyến rũ. Trong mùa đông này, bạn có thể chọn cho mình những chiếc váy với chất liệu làm bằng len hay vải dày để giữ ấm cơ thể.Với trang phục này, bạn có thể mix cùng với nhiều kiểu áo khoác khác nhau đều phù hợp, như coat, áo khoác da, áo khoác len, sweater...Đây là kiểu váy tôn lên được vóc dáng cân đối của người phụ nữ đồng thời lại giúp họ trông thật hiện đại và trẻ trung.Nếu bạn là một người có thân hình đồng hồ cát, thì đây là lựa chọn tuyệt vời dành cho bạn, thế nhưng những người có thân hình quá khổ hay quá gầy cũng đừng buồn vì sẽ có cách để làm cho bạn phù hợp với trang phục này.Đối với những người có thân hình quá khổ, bạn nên chọn cho mình những chiếc váy bó sát đơn giản, không màu mè như, đen, nâu ghi xám, trang phục nên chon size vừa với người, nếu quá to sẽ làm thân hình bạn thêm "sồ sề" và nếu quá nhỏ thân hình sẽ bị chèn ép không đẹp.Đối với những bạn với thân hình mảnh mai nên chọn cho mình những chiếc váy bó sát với họa tiết sọc ngang, cùng những gam màu nổi như cam, xanh, đỏ giúp bạn ăn gian được số đo khá là hiệu quả. Những kiểu váy quyến rũ dành cho những quý cô công sở ? Những kiểu váy quyến rũ dành cho những quý cô công sở ? Những kiểu váy quyến rũ dành cho những quý cô công sở ? Những kiểu váy quyến rũ dành cho những quý cô công sở ? Những kiểu váy quyến rũ dành cho những quý cô công sở ? Những kiểu váy quyến rũ dành cho những quý cô công sở ? Những kiểu váy quyến rũ dành cho những quý cô công sở ? Những kiểu váy quyến rũ dành cho những quý cô công sở ? Váy bút chìĐây là một trang phục cực kì thanh lịch dành cho các cô nàng công sở, với chiếc váy bút chì bạn có thể dễ dàng kết hợp nó cùng áo thun hay áo sơ mi. Lợi thế hơn cả của trang phục này là dễ dàng khoe được vòng 3 một cách kín đáo.Ngoài ra váy bút chì cũng phù hợp với mọi vóc dáng, không cần là một người thân hình hoàn hảo mới có thể diện chúng, chỉ cần bạn khéo léo trong việc kết hợp trang phục với nhau thì đây là trang phục đẹp nhất dành cho công sở.Nếu bạn có chiều cao cân đối thì việc chọn váy bút chì ngắn hay dài thật dễ dàng, và nếu chiều cao của bạn hơi khiêm tốn thì chiếc váy trên đầu gối sẽ là lựa chọn phù hợp hơn cả. Bạn cũng có thể kết hợp chúng cùng quần tất trong mùa này, vừa ấm áp lại không kém phần nổi bật. Những kiểu váy quyến rũ dành cho những quý cô công sở ? Những kiểu váy quyến rũ dành cho những quý cô công sở ? Những kiểu váy quyến rũ dành cho những quý cô công sở ? Những kiểu váy quyến rũ dành cho những quý cô công sở ? Những kiểu váy quyến rũ dành cho những quý cô công sở ? Váy xòeKhông tôn lên được vẻ đẹp hình thể như váy bó sát hay váy bút chì, nhưng những chiếc váy xòe lại mang đến cho bạn một phong cách rất trẻ trung và năng động. Váy xòe cũng là trang phục tuyệt vời để che đi những khuyết điểm như vòng bụng, eo, bắp chân to hay vòng ngực nhỏ. Đây là lựa chọn phù hợp cho chị em khi đi làm vừa thoải mái vừa thanh lịch.Bạn nên kết hợp một vài phụ kiện nhỏ xinh xắn như bông tai, vòng tay, dây chuyền khi đi cùng chiếc váy này. Với những chiếc váy xòe rời màu sắc nên kết hợp với màu trắng hay đen sẽ tạo nên được nét sang trọng hơn. Những kiểu váy quyến rũ dành cho những quý cô công sở ? Những kiểu váy quyến rũ dành cho những quý cô công sở ? Những kiểu váy quyến rũ dành cho những quý cô công sở ? Những kiểu váy quyến rũ dành cho những quý cô công sở ? Những kiểu váy quyến rũ dành cho những quý cô công sở ?

Các chủ đề có liên quan khác