Dạo này thấy máy chạy chậm lai, em mơi dùng phần mềm CrytalDiskInfo kiểm tra thì nó báo CAUTION. trong đó có mục nó báo là Reallocated Sectors Count với cá giá trị là Curent 100 / Worst 100 và Threshold 36 ....em a phải làm sao dây . Giúp dùm em ....Thank mọi người

Bạn qua bên topic này xem thêm thông tin nha! Thank về những thông tin mà ban đã cung cấp cho mình, nhưng mình cũng muốn xin hỏi thêm là phần mềm nó báo cho mình biết mình có bao nhiêu bad sector như vậy thì mức độ đó đã nguy hiểm chưa ? mình dùng hãng seagate, cũng vừa mới mua năm ngoái thôi, vậy theo ý kiến của bạn mình nên đi đổi hay là tự sửa ???

babexinh_89

Thank về những thông tin mà ban đã cung cấp cho mình, nhưng mình cũng muốn xin hỏi thêm là phần mềm nó báo cho mình biết mình có bao nhiêu bad sector như vậy thì mức độ đó đã nguy hiểm chưa ? mình dùng hãng seagate, cũng vừa mới mua năm ngoái thôi, vậy theo ý kiến của bạn mình nên đi đổi hay là tự sửa ??? Nếu bạn mới mua ổ cứng 1 năm mà bị bad sector thì nên đem đi đến nơi mua bảo hành đổi ổ cứng mới vì quy định bảo hành ổ cứng là 3 năm. Ổ cứng bị bad sector rất nguy hiểm không biết lúc nào sẽ hư nên tốt nhất đổi ổ cứng khác trước khi dữ liệu quý giá của bạn ra đi!

nusinh_hue89vn

bây giờ em dang dùng một cái chương trình khác de kiem tra ổ dĩa, nó báo có 4 bad sector. Nguyen văn nè : There are 4 bad sectors on the disk surface. The contents of these sectors were moved to the spare area.

At this point, warranty replacement of the disk is not yet possible, only if the health drops further.

It is recommended to examine the log of the disk regularly. All new problems found will be logged there.

nội dung chủ yếu là nó nói hiện tại chưa có ảnh hưởng gì đến HDD, cứ để như vậy mà dùng cho đến khi nào nó có ảnh hưởng thêm thì mới nen đổi cái khác. MẤy bác nào am hiểu chuyện nay thì chỉ dùm em với

---------- Bài viết đã được nhập tự động bởi hệ thống ----------

bây giờ em dang dùng một cái chương trình khác de kiem tra ổ dĩa, nó báo có 4 bad sector. Nguyen văn nè : There are 4 bad sectors on the disk surface. The contents of these sectors were moved to the spare area.

At this point, warranty replacement of the disk is not yet possible, only if the health drops further.

It is recommended to examine the log of the disk regularly. All new problems found will be logged there.

nội dung chủ yếu là nó nói hiện tại chưa có ảnh hưởng gì đến HDD, cứ để như vậy mà dùng cho đến khi nào nó có ảnh hưởng thêm thì mới nen đổi cái khác. MẤy bác nào am hiểu chuyện nay thì chỉ dùm em với

Dạo này thấy máy chạy chậm lai, em mơi dùng phần mềm CrytalDiskInfo kiểm tra thì nó báo CAUTION. trong đó có mục nó báo là Reallocated Sectors Count với cá giá trị là Curent 100 / Worst 100 và Threshold 36 ....em a phải làm sao dây . Giúp dùm em ....Thank mọi người Ban dùng Flobo Hard Disk Repair 1.5 - Sửa badsector ngay trong window.

Đây là link download:

Cayle

Mình dang dùng nè, công nhận nó quét sector lâu thật....có gì mình sẽ báo cáo lại sau để có gì các bạn giúp đỡ thêm. Dù sao, cũng Thank các bạn nhiều nha

shady_1994

HDD của mình bị như vậy có sao k? còn nhẹ bạn,dùng soft trên sửa đi,nếu còn bh thì đổi ngay đi

baby_uyen2003

còn nhẹ bạn,dùng soft trên sửa đi,nếu còn bh thì đổi ngay đi mình sài hơn 3 năm rồi k còn bảo hành!

soft nào vậy bạn? cho mình link đi Thank bạn nhiều

Các chủ đề có liên quan khác