kenbi0

cửa hàng chỗ em làm có mấy case máy tính rất hay bị lỗi thời gian. thi thoảng nó cứ nhảy về năm 1990( ngày nào thì em không nhớ rõ lắm) xong rồi 1 lát nó lại tự nhảy về thời gian hiện tại.

Có ai biết đây là lỗi gì và sửa như thế nào không ạ?

Máy của em xài windows XP, có dùng phần mềm Đóng băng ổ cứng (Deepfreeze)-case mới mua đập hộp được 1 tháng nên không thể có lỗi hết pin bios được ạ.

Mong các bạn chỉ giáo sớm vì cửa hàng thanh toán nhiều mà lỗi thời gian thì không thể thanh toán được.

baby_hettien

máy e cũng thế. nghi là hết pin cmod mà không biết có đúng không. à máy e còn sai cả giờ nữa cơ

máy cũ thì cứ thử thay pin cũng được, nhưng máy của mình mới đập hộp mà cũng bị thì chưa biết tại làm sao.

cửa hàng chỗ em làm có mấy case máy tính rất hay bị lỗi thời gian. thi thoảng nó cứ nhảy về năm 1990( ngày nào thì em không nhớ rõ lắm) xong rồi 1 lát nó lại tự nhảy về thời gian hiện tại.

Có ai biết đây là lỗi gì và sửa như thế nào không ạ?

Máy của em xài windows XP, có dùng phần mềm Đóng băng ổ cứng (Deepfreeze)-case mới mua đập hộp được 1 tháng nên không thể có lỗi hết pin bios được ạ.

Mong các bạn chỉ giáo sớm vì cửa hàng thanh toán nhiều mà lỗi thời gian thì không thể thanh toán được. Tháo đóng băng ra đi bác, có thể lúc cài đóng băng thời gian đã bị chỉnh về 1990, khi vào windows máy tự kết nối internet và set lại thời gian như hiện tại. Đóng băng riết coi chừng cái HDD ra đi sớm

nh0c_m4p132

Tháo đóng băng ra đi bác, có thể lúc cài đóng băng thời gian đã bị chỉnh về 1990, khi vào windows máy tự kết nối internet và set lại thời gian như hiện tại. Đóng băng riết coi chừng cái HDD ra đi sớm Máy ở cửa hàng thì phải đóng băng thôi. yêu cầu của chủ CH là thế rồi. có bác nào biết sửa thế nào không ạ?

ooooodon

tháu đóng băng - cài lại windows , chỉnh tgian cxac , thay pin cmos --đóng băng lại

nếu kog lồi ở điềm txúc giửa pin cmos và main òi

addthis

Hết pin trông main board. Bạn tháo case ra sẽ thấy có 1 mục pin to tròn, dẹt ở trong đó, mang ra ngoài hàng máy tính mua về lắp vào máy là thời gian sẽ không sai nữa

Các chủ đề có liên quan khác