phuongii_le

Máy e (i5 ram 8G) mấy ngày truớc tốc độ CPU lúc k làm gì cũng chỉ 2-3% chạy chorm thì nó cũng chỉ lên tới 25% là cùng tự dưng

mấy ngày hôm nay CPU lên tới 30-40% lúc k làm gì chạy chorm thì 50-60% em bất task manager lên thấy cái System Idle process

nó chiếm CPU kinh quá em tắt đi mà k được. Các pro có biết nó là cái gì k? tắt nó đi kiểu nào vậy?

Bardarik

sax, bạn định tắt System Idle process đi á? LOL, tắt làm sao được, nó gọi là tiến trình rảnh rỗi của hệ thống,n chả ảnh hưởng gì cả

kachisa_gdt

sax, bạn định tắt System Idle process đi á? LOL, tắt làm sao được, nó gọi là tiến trình rảnh rỗi của hệ thống,n chả ảnh hưởng gì cả Vậy ạ. Nhưng sao máy của e chả làm gì mà CPU nó cứ vẫn 30% nhỉ. char làm gì àm quạt gió quạt ầm ầm

bachkim_8k_9x

Xóa trình duyệt web chrome (chrome tự chạy những chương trình ẩn làm tốn tài nguyên máy lắm), bạn cài firefox hay opera cho nhẹ máy.

loveky2707

Xóa trình duyệt web chrome (chrome tự chạy những chương trình ẩn làm tốn tài nguyên máy lắm), bạn cài firefox hay opera cho nhẹ máy. vẫn k được bác ạ. máy vẫn chạy như điên quạt gió lúc nào cũng xả

cindy_myname

Xóa trình duyệt web chrome (chrome tự chạy những chương trình ẩn làm tốn tài nguyên máy lắm), bạn cài firefox hay opera cho nhẹ máy. vẫn k được bác ạ. máy vẫn chạy như điên quạt gió lúc nào cũng xả

Waescburne

Sax, đó là tiến trình rảnh rỗi của Windows, bạn thực hiện ít tác vụ thì nó vầy. Muốn biết CPU có sử dụng nhiều hay không nhìn vô mục CPU Usage kìa.

P/S: Kiểm tra lại koi máy có nhiễm virus ko.

Các chủ đề có liên quan khác